NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Lịch sử đã chứng minh, tây thoát hàng xong là công ty cp sang trang mới, giá cổ phiếu lập đỉnh mới. điển hình như: năm ngoái tây bán HAH vùng 14, HDC vùng 16-18.

3 Likes

NLG ngon quá

tại bác chứ bị chú ý tây ta, cung cầu tự nhiên đừng đặt nặng vấn đề vào điều đấy để mình tự nhiên nảy sinh nhiều vấn đề mà mình tự nghĩ ra, nên nhìn vào doanh nghiệp, dự án triển khai.

2 Likes

LN tương lai thì khả quan đấy nhưng có đến tay ndt hay không mới là quan trọng. LN được tý nào BLĐ lại ăn hết chỗ ấy, hết phát hành riêng lẻ rồi lại ESOP, phát hành trái phiếu… CP có quỹ đất đứng T3 chỉ sau VHM và NVL nhưng giá CP thì không lên được trong 3 năm nay rồi ! Sắp tới lại phát giấy thêm 23tr cổ và lại cả ESG nữa :))

2 Likes

Đến tay hay không thì bác nắm NLG từ năm 2014 vốn hóa 2k tỷ h vốn hóa 16k tỷ là cũng ăn 8 lần rồi.

MWG có ESOP không, sao cổ phiếu vẫn tăng ầm ầm. ESOP là để tạo động lực cho người lao động, miễn là không pha loãng vô tội vạ là được.

Phát hành riêng lẻ lấy vốn mở rộng đất là tốt, còn hơn phát hành hiện hữu bắt cổ đông nộp tiền.

Cổ phiếu mua từ năm ngoái tới giờ cũng x2 rồi, còn đòi gì nữa thế bác.

2 Likes

BDS có 1 đồng vốn có thể thực hiện dự án 10 đồng, tạo ra doanh thu 100 đồng, mang về lợi nhuận 50 đồng, nhìn trend các CP bds cơ bản tốt đều tăng ko đỉnh trong 10 năm qua

1 Likes
2 Likes

MM đè 49 cuối phiên kinh quá. Nước ngoài bán ròng mấy phiên liên tiếp bị tay to nhốt hết.

2 Likes

Cho nó đạp về 45,46 càng tốt để ae gom cho nhiều… khi group đủ 25% như hdc là ngồi đếm tiền

3 Likes

em tiếp tục đồng hành cùng bác NLG cho tới khi nào 3 chữ số bác ạ

2 Likes

Screenshot_20211019-211716_Zalo

4 Likes

mời đại ca cốc bia HAR 6 phiên ce…em vừa CƯỚP TÀU - FTM…mai dự kiến 2 ce ạ

11 Likes

càng đợi càng không có đâu bạn

1 Likes

NLG là quỹ đất khủng và cái quan trọng là điểm rơi lợi nhuận cực khủng năm 2022_2023 mà nhiều rất nhiều doanh nghiệp khác không có được.Nên ae đầu tư được. nguoidilangthang đã lên tàu NLG cớ gì ae không theo bác chủ lên tàu.

3 Likes

Đẳng cấp

Tàu NLG đến giai đoạn chạy nhẹ nhàng và êm ái rồi

nhanh quá pro ơi,đang muốn gom thêm,gỡ gạt con hủi ijc

1 Likes

Hôm nay NN bán ròng 4,7 triệu cổ phiếu, chiếm 66% tổng khối lượng khớp lệnh mà NLG vẫn tăng 3,5% trong khi thị trường điều chỉnh => Tay to gom quyết liệt.

3 Likes

Cao thủ cho em hỏi vốn hóa mình dự phóng là book doanh thu hay lợi nhuận sau thuế của dự án ạ.

Phiên hôm nay thị trường rung lắc mạnh, nước ngoài bán ròng 4,7 triệu cổ phiếu, chiếm 66% khối lượng khớp lệnh nhưng NLG vẫn tăng 3,5%. Dòng tiền lớn đã tham gia thì việc nước ngoài bán và thị trường xấu không ảnh hưởng đến xu hướng tăng của NLG.

10 Likes