NLG – Rồng Phương Nam Thức Tỉnh

Bác phải xem nó hạch toán từ dự án nào, tỷ lệ của cổ đông thiểu số tại dự án đó là bao nhiêu chứ ko tính chung chung như vậy được. Q4 hạch toán chủ yếu chung cư Akari (thiểu số nắm giữ 50%) nên tỷ lệ chia cho thiểu số cao là đúng rồi.

4 Likes

1 vốn xx lời

Ối zời ơi mấy thằng broker cty chứng khoán cả ngày chổng đít phím thép, phím HPG.

Cả thị trường thép lớn nhất thế giới của Trung Quốc mới trị giá 115 tỉ đô la, mình HPG cách đây 3 tháng trị giá 12 tỉ đô la. Giờ tuy giảm đôi chút nhưng xin hỏi các chiên za giá HPG như vậy có đắt không?

Học lắm ngộ chữ, đầu đặc lại toàn bã đậu…Đất 10 năm tăng x20-50 lần thì cổ đất nó x100-1000 lần các chiên za không phím, vì chúng sợ phím vậy thì mốc mồm không ăn được phí . Kkkk

2 Likes

tks bác

NLG hầu như ko có động lực đi lên trong ngắn hạn. Tốt nhất nên cơ cấu sang các mã khác, nếu thực sự tốt thì quay lại sau

1 Likes

Cho hỏi nlg lợi nhuận tốt hơn dig, ceo, dngh minh bạch hơn dig ceo mà giá cp lên châm hơn vậy

Vì mấy thằng lái nlg ngu như lợn đánh khốn nạn chứ sao bác

Cảm ơn bác nhé

ông nào ôm con này từ cuối tháng 10 coi như âm nhẹ , còn mua tháng 11 mà mg cháy tài khoản cùng thời điểm mua tháng 10 thì mấy con DIG CII CEO DXG cổ đồng nó vẫn lãi chán

1 Likes

Bọn Tây lông sao nó bán kinh thế nhỉ các bác. Ngày nào cũng vác ra xả

Con này bom xịt giống TCH rồi

Chuẩn bị vào cao tốc, phi mút chỉ, tay to đang đè gom…=))

NLG
AE có thể giải thích giúp mình chỗ này được ko nhỉ?
Khoản 4,666 tỷ chiếm 20% tổng ts rồi

sao em thấy nay toàn lệnh to bán ra :joy:

:joy: :joy: :joy:

@Healthyman Ăn bám ơi!! Dạo này bạn còn sống hay đã die rồi dợ? Có vẻ nhụt chí rồi chăng???
kkkkkk

con này la con giun cứt chứ rồng đéo gì

Bạn nhìn vào cơ cấu công ty con và công ty liên kết ấy, một số dự án NLG chỉ nắm 50 hoặc 65% cổ phần thì phần còn lại là của các cổ đông khác, lợi nhuận sẽ chia theo tỷ lệ nắm giữ cổ phần ở các dự án đó.Nên nhiều lúc đếm cua theo quỹ đất thì to nhưng thực tế lợi nhuận thì ít hơn, giống dự án akari đó NLG nắm 50% cổ phần nên lợi nhuận thu được chỉ là 50% từ dự án đó, còn 50% còn lại cho 2 nhà đầu tư Nhật Bản ( phần lợi nhuận của cổ đông không kiểm soát).

haiza, các cao thủ còn giữ con hàng này ko ạ :(((

1 Likes

Giải tán thôi, hô hào cho Tây lông xả hàng.