Nợ xấu của 1 Ngân hàng bỗng chốc "phình to", tăng vọt hơn 35% lên đến 3.198 tỷ

báo cáo TC bác đưa ra là BCTC QUÍ 1.
Căn cứ Biên bản họp ĐHCD , cụ đọc cho kỹ: mục xử lý nợ xấu.
Kế hoạch Lợi nhuận 2023 vẫn là 2826 tỷ. Đồng nghĩa là các khoản nợ xấu đc khoanh và có cơ chế trình xử lý theo đề án NHNN duyệt thuận giai đoạn 2021…2025. Nó đã chủ động cả rồi. Thế cục nợ phình to kia bỗng chốc thành bà bầu đỡ đẻ, nợ đẹp cả đấy. Đọc cho kỹ vào tý

1 Likes

Phải thu ko nhất thiết từ doanh thu. Ví dụ như thằng DN A có 1000 tỷ, gửi đầu tư góp vốn cho thằng B cùng làm 1 phương án KD ko phát sinh Pháp nhân mới 1000 tỷ, cũng là Phải thu, nó đem cái phải thu này thế chấp, thì cũng đc chứ đâu nhất thiết phải thu từ bán hàng hóa hoạt động kinh doanh phát sinh từ doanh thu?

Ô tính kiểu gì ra cao thế - lấy số lãi cho vay KH thôi. Thời điểm quý 1/23 độ hơn 10% tý. ABB là 1 trong những th có ls cho vay bình quân thấp nhất ngành đấy. Có thể do hệ sinh thái nhà nó. Nên Nim nó mới bé tẹo.

1 Likes

Thì chứng tỏ bất tài, hok thẩm định đc, hok am hiểu đc thì đừng làm, đừng cho vay, thằng nào hiểu , thẩm định đc thì nó cho vay

Nát toàn tập

Bọn anh vuốt mắt mấy thằng mua BĐS và cổ BĐS từ cuối 2022 đến nay, và giờ đến lượt bọn anh đi vuốt mắt mấy thằng mua cổ Bank

ABB thì nói chung cũng k có gì hay ho. Huy động cao, cho vay thấp do nội tại của nó.
Tuy nhiên bác tuổi éo gì vuốt mắt chỉ vuốt mặt ae xúc bank ở PB 0.6 đc thôi. Hehe
Số liệu bác còn k có thì k nên chém nhé.

1 Likes

Thôi, trả pic bác cho yên. Tích phân tý thôi, bác vuốt cái gì thì cái đấy sau đó nó tăng tưng tửng là đc.
Còn nói Bank rác, bank Peny, Midcap noí chung và VNI, dưới vùng 1080 này, cứ múc mua ròng ko fomo tẹc ga, tất cả đang cho độ nén trước khi bung vol trong 3…6 tháng tới. Vùng mua đẹp thế đấy. Múc mua ròng đc thì múc đi Phúc Cho Ai Không Thấy Muh Tin.

Ko nên chửi hay cãi cọ làm gì, cứ làm thinh và cảm ơn thôi. Cứ Kệ muh nhẩm, Chớ Cú Cay cãi cọ làm gì. Vui vẻ chia sẽ. Hok bàn cãi nữa.

2 Likes

Mài đã ngu thì để anh vuốt mắt mài, ABB nó cho chính tđ của nó vay mài biết của ai ko :sunglasses: đọc bctc nhiều vào để ngáo đánh chứng thì các bố vuốt mắt mài trước

Ti toe đọc bctc như mài chỉ uống nước vo gạo tranh của lợn :pig2:

Vuốt mắt cho những thằng húp vô mớ cổ phiếu BĐS giẻ rách, hehe. Đã đần còn hay đi ăn vạ

Loại đần độn như mài cũng chỉ chấp nhận múc cổ sx là những con bị áp bức kèm cặp hút máu nhất, ăn cổ tức bằng tiền thì cải mả cả họ mài cũng đeo bao giờ ngóc đầu lên nổi

ku cháu nay húng láng thế cháu?

Thế chấp nguồn thu… Không phải là nghiệp vụ quá xa lạ với dân Bank đâu bác! Quan trọng là chất lượng của khoản phải thu, hay tình hình tài chính con nợ có lành mạnh hay không!!! Cái này Bank nó có bộ phận thẩm định đánh giá!

Cái kpt của Abb mà thằng vn700 đần độn ko biết là của khách nào thì nó sao hiểu dc , chỉ khi nào kpt đấy khu đt đồi rồng hp ra hàng thì mới hiểu abb nó thế nào

Đó gọi là " cho vay quyền đòi nợ" . sản phẩm này có nha.

Hê hê dấu hiệu bank lên

Nợ là tiền,
Bộ phim “the big short” khủng hoảng kinh tế 2008 giải thích rất rõ các thủ thuật này.