Nơi BÌNH LUẬN về Trái phiếu - Tín dụng - Khủng hoảng - Suy thoái - Lạm phát. Liệu VN có về 700? [Pic duy nhất bình luận phân tích, chia sẽ về các cổ phiếu)

Quan điểm đầu tư giá trị dài hạn và soi bctc để tránh cty lởm cũng là một phong cách đầu tư đáng học tập chứ không có gì gây war cả, anh em tranh luận thì cùng nhìn về một khía cạnh sẽ hay hơn bởi ông thì nhìn bctc khen ngon nhưng ngắn hạn lại là đỉnh thì nó chỉnh lại thua lỗ, cũng khó

1 Likes

Chẳng hạn như đầu năm 2022 HDG lên giá 60.000đ, tức vốn hóa gần 15.000 tỷ thì nó chỉnh mạnh là đúng đó bác, ai mua giá đó chấp nhận lỗ nặng ngắn hạn vì không định giá ra nổi giá trị thật của HDG
Vốn hóa 15.000 tỷ thì điều kiện cần để tăng tiếp là lợi nhuận bình quân 3 năm gần nhất phải trên 2.000 tỷ

Mặt khác lúc đó nó đua 1 mạch từ 20k lên 60k trong vòng 1.5 năm

1 Likes

Kho vàng của HDG đang ẩn mình ở khoản Bất động sản đầu tư này đó

1 Likes

Bác Vn700, nói về bds cho thuê của HDG. Tiện thể, nếu được Bác cho em góc nhìn về cổ phiếu VRE (củng là bds cho thuê), cp có nắm dài hạn dk Bác ah. Cảm ơn Bác vn700

1 Likes

VRE thuộc Hàng của Chính phủ

Bác thông cảm nha. Nhóm hàng này mình không phân tích nổi

Chúc bác thành công

Cảnh báo hàng giẻ rách không khó, trên sàn giẻ rách đầy ra, tìm hàng ăn bằng lần mới khó. Trong vòng 3 tháng nữa anh lại show cho chú anh ăn thêm con hàng 1/1 nữa thậm chí anh ăn gấp 4 do lỡ full margin. Thời cơ đến mà ngồi sợ chỉ có ăn cám lợn. Nhưng lúc đó đừng bảo anh may nữa nhé. Thậm chí nay nó mới bắt đầu chạy. Ah mà cơ hội đầy ra, trong lúc ngồi xem con hàng nó chạy a lại tìm ra con nhân 2 tiếp sau rồi. Thật là vi diệu.

1 Likes

Thật ra trong 15 năm đi cảnh báo cổ phiếu giẻ rách từ KSA KSS KSH HAR, DHM, …

Qua mỗi thời kỳ sẽ có những lớp người chạy theo tôi ăn vạ

Haha, nghe nó não nề quá, cảm động quá

Nhóm vô like cũng đông

Hehe, nhóm đệ tử ku 7 là đây

gì … DIG 500k là giẻ rách

Hiệp hội những con … đu đọt

Con DIG đó ăn được ngay đáy nhưng cũng đu ngay đỉnh, mất 1 nửa ok. Nói chung không có A7 thì cũng chỉ ăn được lên 5x, có A7 hô hào ngu muội tin theo ăn lên 8x thoát hết nhưng đu lại 1 nửa trung bình giá 99.x và bị mất khoảng 80% cái tk đó, nhưng cái nửa còn lại cũng kịp quy ra nhà, ra xe, ra đất so với vốn 650t bỏ vào năm 2019 cũng ăn khoảng 20 lần. Cậu là ai mà làm tớ hận được, cậu ảo tưởng quá.

2 Likes

Siêu cổ tiếp theo bác hú e với nhé.đồng hành cùng bác là xNAV.tin tưởng vào tầm nhìn siêu cổ của bác.:sweat_smile:

Xúc rồi đó bạn, nói bên kia là 6 tháng ăn 60% nhưng thật lòng là tớ nghĩ nó 3 tháng ăn 1/1

1 Likes

à cổ đó e full maggin rồi bác. tưởng bác ra con siêu cổ tiếp theo :smiley:

1 Likes

Lên đây thì thấy thằng nào cũng thần thánh toàn ăn bằng lần hết

Chỉ có mỗi tôi 10 năm qua cứ bám trụ ăn lai rai ở mấy con VNM, FPT, BMP, NTP, DRC, VHC, HDG, NT2, DHG … ăn lai rai cổ tức. Thiệt chứ chả hiểu sao tôi chả muốn buông nhóm này

Ở ngoài kia thấy khá nhiều thánh hô ăn bằng lần … nhưng thấy sống trên mây nó … mát mát

1 Likes

Cũng công nhận chứng khoán nó không đơn giản, nếu ông bám được những con đó từ ngày đầu ăn cổ tức thì ông giỏi rồi. Tôi cũng đánh chứng từ 2008 nhưng không liên tục, 2 lần cháy tk, chỉ lần thứ 3 là có chút thành quả. Những cái ông nói có nhiều cái đúng, cái tôi thấy khác chỉ là giờ mà còn hô down trend thì thua rồi.

Đúng thật chứ có những khoản đầu tư vào Liên kết lãi béo thật
1

2 Likes

Chém gió mà ông cũng tin dc :face_vomiting: nhìn danh mục như tờ sớ đủ biết như nào, chơi chứng mòn đít mà danh mục ko cầm vhm vic từ hồi xưa đủ biết le ve thôi, rồi hỏi nó xem cp lên đỉnh cuối 2021 có chốt hết ko hay ôm ăn cổ tức . Chơi chứng lâu ko có nghĩa là có cái úp vào mồm

1 Likes

Những việc xã hội họ nói không ảnh hưởng gì đến mình tôi tin hết, xã hội có thêm người khôn hơn mình tôi thích, thật lòng đó. Ngày nào tôi cũng lên đây đọc mấy tiếng không phải để chửi nhau hay hơn thua mà để tìm người khôn hơn mình để học. Mà tóm lại ông dạy tôi đi, tôi tiếp thu hết, chửi nhau làm gì đau mồm.

Cũng đang theo dõi VOS cho chu kỳ Tháng 11/2023

1 Likes

Sẽ theo dõi vào Tháng 11/2023

2 Likes