Điều khoản sử dụng dịch vụ f247, xử lý các vi phạm nội quy

Gửi Mod:

1 Likes

Cũng mong mod xem lại một số môi giới có tích xanh đang lạm quyền và có nhiều hành vi chưa đúng mực. Tôi cũng chỉ góp ý thôi vì tôi thấy diễn đàn mình các mod khá ưu ái cho các môi giới. Tôi thấy các môi giới được cấp tích xanh rất dễ. Mà những nhà đầu tư cá nhân rất hiếm người được cấp tích xanh. Mong mod xem xét

im mồm đi ông cháu
việc cấp tích xanh là việc các mod
cũng qua kiểm duyệt và cung cấp thông tin mới đc cấp
chứ ko cấp bừa bãi như đợt cho ông cháu 2k7 lùa gà vào room là đc và họ cũng ko thu phí hay làm gì khuất tất cả.

1. Việc cấp tích xanh cho rất nhiều nick có uy tín, có sức ảnh hưởng cộng đồng không chỉ trên F mà trên các nền tảng như Facebook, Titoker, youtuber…, không chỉ riêng các bạn môi giới có tầm ảnh hưởng.
    Nick @Khai_Nguyen_Huu liên tục đưa ra những suy xét , nghi kỵ mang tính cá nhân phản cảm nếu tái phạm 1 lần nữa đừng trách các mod xử lý theo quy định , band nick và nhóm nick .

2. Nick @Khai_Nguyen_Huu có xin các mod cấp tích xanh tuy nhiên các mod đang xem xét lại quá trình, vì nick của bạn có quá nhiều nick trên F phản hồi rất tiêu cực nên bên BQT chưa cấp.

3. Việc bạn hạ thấp nghề broker để nâng tầm mình lên rất phản cảm. Broker cũng là 1 chuyên viên trong công ty chứng khoán , ít nhât họ cũng có chứng chỉ hành nghề của UBCK và ra mặt chính thống. Nghề broker hay banker hay financer… cũng như trong xã hội này có mặt trái và mặt phải, Có người tốt và người xấu. Không nên đánh đồng.

Bản thân bạn , trong các bài viết của bạn đều liên tục dẫn link về kênh riêng của bạn như youtube…v…v … để kéo khách vào kênh, thì bạn nghĩ thử xem mình cũng đang đóng vai trò gì.??

Cho nên Bạn nên suy xét lại chính mình.

BQT

9 Likes

Có thấy ông nào tích xanh làm gì sai đâu nhỉ :face_with_monocle:

đồng tình với SMod

1 Likes

Quan điểm của tôi là tranh cãi là 1 phần trong đầu tư nếu nói về 1 nhóm cổ phiếu nào mà ai cũng đồng tình có nghĩa chuẩn bị sập. Vấn đề là tất cả các nhận định của tôi đều đi trước và đúng. Giúp cộng đồng tạo ra lợi nhuận đó là điều quan trọng nhất. Đã có thông tin môi giới ko được tham gia các diễn dàn nên các mod cần cân nhắc kĩ. Tôi sẽ rút kinh nghiệm từ những vi phạm trước đây để ko tái phạm

2 Likes

Theo tôi việc cấp tích xanh cứ dựa trên hiệu quả đầu tư là tốt nhất rõ ràng khách quan thị trường trả lời. Đây cũng là lần cuối cùng tôi góp ý trên pic này!

lãi khoe lỗ che thì tính hiệu quả mõm à

image
cầm vài nick clone tự thả tim cho nhiều để lấy số mà à nhóc ?

phí lời với mấy thằng nhóc này làm gì hả mod
nhìn cái cách nó làm ai đầu tư lâu năm hiểu cả
1 thời gian nữa là bốc hơi bốc khói cả thôi :)))

share có cái link bài báo mà bro mod cũng xoá chui thì đúng là chúng ta làm mất thời gian của nhau quá rồi
bro mod nào vừa mất công xoá chui bài tôi không cần lý do thì cũng cứ thoải mái mà khoá vĩnh viễn cái nick này lại luôn nhé
chúc diễn đàn phát triển thịnh vượng

t cũng đang lướt đọc bài của pro, tự nhiên thấy mất ko rõ lý ro gì. Cứ tưởng pro xóa :sweat_smile:

Sao bị xoá bài vậy bác, thấy bài báo bác share và nội dung pic cũng bthuong :sweat_smile:

Tôi ủng hộ quan điểm này của @SuperModerator .

Ngoài ra, tôi cũng vừa xem qua thông tin chỉ đạo của UBCKNN (https://cafef.vn/nguoi-hanh-nghe-chung-khoan-khong-duoc-tham-gia-cac-hoi-nhom-tren-mang-de-loi-keo-nha-dau-tu-neu-khong-duoc-chap-thuan-188230510113659895.chn) và để ý đoạn sau:

“Cũng theo đại diện UBCKNN, cơ quan quản lý đã chỉ đạo các CTCK tăng cường công tác quản lý người hành nghề chứng khoán; yêu cầu người hành nghề chứng khoán tại công ty nghiêm túc chấp hành: khi tư vấn cho khách hàng phải công bố số chứng chỉ hành nghề chứng khoán; không được tham gia các diễn đàn, hội nhóm trên không gian mạng (ngoài diễn đàn, hội nhóm được công ty chứng khoán đồng ý, chấp thuận) để tư vấn đầu tư tài chính, chứng khoán, lôi kéo nhà đầu tư mua, bán chứng khoán với tư cách đại diện CTCK.

Vậy nên mong các Mod F247 lưu ý: diễn đàn cần làm việc với các cty chứng khoán để có sự cho phép và có những biện pháp kiểm soát chặt hành vi của các broker hơn nữa. Điều này sẽ đảm bảo vừa tuân thủ chỉ đạo của UBCKNN vừa giúp diễn đàn phát triển bền vững hơn.

Sẽ có những broker lợi dụng việc hợp tác này giữa cty chứng khoán và diễn đàn để lôi kéo nhà đầu tư với mục đích không lành mạnh.

Chỉ là vài góp ý của tôi về việc này. Xin cảm ơn BQT F247 và @Suzy đã tạo ra sân chơi này cho nhà đầu tư.

Cụ đăng vậy mấy em mất hàng không cay sao được :grin:

Bài viết đã vi phạm nội quy về đăng bài nên BQT xóa bài mà không cần thông báo trước. Đề nghị bạn đọc lại nội quy trước khi tham gia diễn đàn!
Screenshot 2023-05-12 094533

1 Likes

Rất ủng hộ khi mod xử lý vi phạm có kèm theo viện dẫn quy định. Làm vậy người vi phạm phục mà đồng thời các thành viên diễn đàn cũng nắm bắt và hiểu rõ hơn về quy định. Tất nhiên là mod sẽ vất vả hơn nhưng cũng giúp diễn đàn Công Bằng và Phát Triển hơn :relaxed:

6 Likes

Bài đăng của tôi vi phạm điều khoản gì mà xóa ạ.

1 Likes

thông tin đưa không xác thực, nguồn… nhằm mục đích câu like . Bị member gửi email phản ánh ???

1 Likes