Nóng ! Tình hình vô cùng nguy cấp ! Tất cả các ae vào đây gấp nhận tin, ko là nhảy cụ nó lầu

ồ sợ quá, FLC 500k chắc DIG 2tr mẹ nó r, móc túi kẻ móc túi, xàm. móc đc 10 lần 1 lần FLC về mẹ máng lợn

Có biết định nghĩa lạm phát là gì không? Ngân hàng tăng lãi xuất, bđs nổ bong bóng 2008, ngồi đó mà mong lạm phát, dầu khí tăng phi mã

Bố có biết chữ đâu. Nhưng tk của bố x100 lần rồi.
Bọn kiến thức đi đong, đi đầu tư mà cứ khoe sách cả vở.

Ok A7 kkk…

Dig bố cầm giá vốn 25, giờ cứ rung đùi chờ.

Bị ngáo đá à mà FLC 500k

Tưởng thế nào khen flc của quyết còi thì biết đầu mày chứa j rồi

1 Likes

chắc nó kẹp ở đỉnh 22 trước bác ạ, hàng anh Quyết mà kẹp thì xác cmn định đi :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

Thưa anh hai. Trước khi bong bóng nổ thì đất đai đã bước vào chu kì tăng giá cả chục lần, cổ đất đã phi vài chục đến cả trăm lần. Sau đó là bùm, tất cả các ngành nghề đều về lại cái máng lợn, thời kỳ giảm phát bắt đầu…
Mà chu kỳ đó phải kéo dài ít nhất vài năm, đất ngấm ngầm hút hết dòng tiền xã hội, càng ngày càng phình to ra…
Vậy nên A7 mới khuyên ae trú ẩn cổ đất, vì như vậy mới có thể ăn được đoạn bùng nổ vài chục lần mà trở nên giàu có…
Còn sau lạm phát là giảm phát, sau thời bơm tiền là thắt chặt tín dụng, lúc đó tất cả các ngành nghề đều suy thoái, cơ hội giàu sang đã qua mất rồi…

1 Likes

Theo quy luật thông thường khi xảy ra lạm phát thì phải thắt chặt tiền tệ. Nhưng lần này sẽ không như những lần trước vì Doanh nghiệp đang thoi thóp vì covid, chiến tranh Nga thêm cú đấm bồi làm giá nguyên liệu đầu vào tăng sốc. DN chết thì Ngân hàng cũng cùng thuyền, mà ngân hàng là mạch máu nền kình tế! Mỹ họ phát tiền cho dân tiêu, còn Vnam ta chưa giầu như họ, ta không nới lỏng chính sách tiền tệ và lãi suất thấp thì họ sẽ xuất khẩu lạm phát khủng sang ta. Chỉ còn cách chấp nhận chính sách nới lỏng tiền tệ để cứu kinh tế vì Vnam là nước trong giai đoạn tăng trưởng dựa vào vốn. Bđs là nghành hấp thụ tốt nhất lạm phát và cũng là đầu tàu kéo tất cả các nghành khác thoát khỏi khủng hoảng nhanh nhất

4 Likes

Cảm ơn Thầy a7

Chấp 3 đời tổ tông mày sọc luôn; vào sọc dùm cái: năn nỉ đó

A-Man, nhớ up lên cho anh em xem nhé. Chỉ sợ ông sau ngày 15/3 ông bốc mả thôi

Mày đưa cái Avatar chính chủ lên là đủ. Sai anh em đến đòi tiền

Ồ, cảm ơn bạn! Bạn triển đi, mình bán nhà hốt.

Mày định giá hộ tao con DIG xem giá bao nhiêu cái. Rồi so sánh với giá của VHM xem như thế nào

Tin này thì sao bác Bảy ơi

Ko lẽ cả thế giới đều dại, chỉ có những kẻ anti cổ đất mới khôn sao ta :thinking::thinking:

Đ.ịt. mẹ mày ok

A7 cho em hỏi về IDC với ạ.