NTL - Thảo luận ( Góc nhìn kỹ thuật )

NTL sang tuần sẽ điều chỉnh lại vài giá, anh em tự tin thì cứ gia tăng thôi.

Mình mua NTL giá vốn đang 24, chiếm 80% danh mục đầu tư. Cách đây vài tháng gần như là all in :slight_smile:. Chắc chắn không bán giá thấp. Giờ nằm ngửa ăn cổ tức mỗi năm cũng đủ sống. He he

1 Likes

Chúc bác thành công nhé :slight_smile:

1 Likes

Hàng vượt đỉnh ,chỉnh là múc , vậy mà cứ đoán đỉnh là sao ?
Kỳ cục vậy ! NTL còn lên 5x nhé . Weekly Chart cho thấy trend còn dài .
Lối cũ còn đánh giá DIG lên 68 kìa .

NTL mục tiêu tối thiểu quanh 42 - vẫn còn mốc lạc quan

Ngoài NTL thì BĐS nói chung sẽ rất có tương lai. Mọi người có mục tiêu khác không

Bất động sản (Nhà ở + Khu công nghiệp), Vật liệu xây dựng và Dịch vụ hạ tầng có thể là sóng tăng mạnh thời gian tới. Tất nhiên còn tùy tình hình dịch bệnh :slight_smile:

HÊ HÊ bác có thể thấy tranh em gửi mọi người tham khảo, hầu như là BĐS thôi à :slight_smile: NTL, HDG, HDC, DIG, CKG … :slight_smile:

1 Likes

Nhìn dòng tiền thì KHả Năng cao quý 3 sẽ ghi nhận thêm hơn 200 tỷ doanh thu, nếu tính theo giá vốn quý 2 thì thu dc LN khoảng 70 tỷ, còn các hoạt động tài chính thì khả năng ko có đột biến gì từ việc thoái vốn or bán vốn các công ty con, dài hạn hơn thì m chưa nhìn ra,:smiley:

1 Likes

cảm ơn bác, thông tin hữu ích :slight_smile:

m đầu tư dài hạn nên ko nhìn đc 2-3 năm thì m ko vào và tìm hiểu sâu hơn, đánh giá sơ bộ vậy bạn có thể chia sẻ thêm khía cạnh từ nhận định của bạn cho mn tham khảo a

Để đánh giá chính xác được tiềm năng dài hạn của Doanh Nghiệp thì không thể nói trong một vài lời là xong, sẽ cần thêm nhiều số liệu chính xác hơn. Xin phép nợ các hạ câu này và sẽ trả lời sau :slight_smile:

ko sao b ơi, m vô group để học hỏi, chia sẻ kiến thức từ mn mà, rất nhiều người giỏi trong này học mỗi người một chút

1 Likes

Trong này rất nhiều cao nhân
Nhưng tiểu nhân cũng không thiếu :slight_smile:
Chúc bác tìm được và đi đúng con đường chính đạo :slight_smile:

Vững tâm !

1 Likes

Kỳ Thực Trên Đời Này Làm Gì Có ĐƯỜNG - Người Ta Chỉ Ép Mía Thành Đường Mà Thôi (QNS, LSS, SBT ... ) - #2 by Lao_Tu .

NTL rất ít được quan tâm lúc này, và điều đó thật tốt đẹp!

:slight_smile: nhiều người quan tâm đó chứ

1 Likes

Mình cũng yêu NTL … cho đến cái ngày thấy tất cả các mạ, các mẹ cổ đông lớn đem hàng ra bán như trái phá. Mất lòng tin thật sự vào ban lãnh đạo và người nhà. Chuyển qua trading có vẻ hợp lý hơn với NTL từ giờ. Con này mình ăn khá đậm vì mua trung bình từ giá 24. Tuy nhiên, ban lãnh đạo mà không còn niềm tin với doanh nghiệp thì cần dè chừng

1 Likes

ãnh đạo Xịn ít lắm :laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes