NVL - Chiến lược đầu tư!

, , , , , ,

Áp dụng đối với NĐT đang cầm NVL muốn gia tăng tỉ trọng, hoặc cho NĐT muốn mua mới luôn

Sẽ có 2 TH xảy ra

:white_check_mark: TH1:

• Lỡ may TT có bị bán tháo, NVL sẽ điều chỉnh theo TT, thì đấy là lúc anh chị và các bạn có thể mua
  • Mua mới cũng được mà mua trung bình xuống cũng được
  • CP giảm là do TT chung chốt lời thôi, còn nếu mà TT đang bình thường, CP bị giảm thì đấy mới là lúc nên thận trọng, chưa biết là có vấn đề gì ko nhưng CP như thế là yếu hơn TT rồi

:white_check_mark: TH2:

• Trong 1 vài phiên tới, nếu NVL có quyết tâm đỡ nền ở đây
  • Thể hiện ý chí dòng tiền thực sự rõ nét – dòng tiền quyết liệt kéo bất chấp biến số TT, có thể mua thêm hoặc mua mới

Nếu mọi người để í, thì trên TT còn đang tồn tại 1 vấn đề
Như là NVL, CP tăng thì ko sao, nhg mà CP cứ giảm thì lại chê

image
image

Giờ để lên bài chê NVL nói riêng hay đội BĐS nói chung H lên 10 bài cũng đc

TT BĐS vẫn đang bị đóng bằng
Các CP BĐS tăng đến này hoàn toàn bởi sự kì vọng của TT
Vận đồng dòng tiền hiện nay đang kì vọng vào bức tranh vĩ mô của BĐS

• NVL ra BCTC lỗ 200 tỷ, với quy mô của NVL lỗ như vậy là bt
  • Thậm chí các CP BĐS khác đã có LN đâu, PDR LN đến từ bán công ty con, DXG LN đến từ đầu tư tài chính chứ không phải bán BĐS

BĐS kp ngành chu kỳ, mà là hạch toán theo tiến độ, bàn giao cho KH rồi mới được book vào LN, nên là khi các DN đang bắt đầu xây dự án rồi, thì CP BĐS chạy luôn, đến khi bàn giao book vào LN thì lại là cuối sóng của CP BĐS

• Nhóm BĐS là đầu tư theo vĩ mô
  • Chứ ko đtu tăng trưởng như chứng khoán, ngân hàng, xuất khẩu,…

Nên nếu ko hiểu được bản chất của vấn đề thì đôi khi lúc mình bán ra lại là cơ hội cho ngkhac mua vào

Hang Phan Ms

:point_down::point_down: Xem ngay

1 Likes

Rủi ro lớn nhất với cp PDR, NVL, DXG… là gì thì không thấy phân tích!?
“Tiềm năng BĐS” thường chỉ là cụm từ để các nhóm bìm bịp trên sàn oánh chứng, DN làm ăn ra sao chưa chắc đã ảnh hưởng đến việc lãi lỗ trong đầu cơ cp bđs trên sàn chứng khoán!?

2 Likes

DIG, CEO là một trong những ví dụ điển hình 2022 về việc hô hào “tiềm năng”, vấn đề là dòng tiền đổ vào là ae có cơ hội đánh cược kiếm ăn, mình kiếm đc thì thằng cạnh phải mất, hiên giờ, tốt mấy, tiền năng mấy mà tiền không vào cũng chẳng ai chơi. Cuối cùng, mua cp mục đích chính là để bán cho thằng khác với giá cao hơn, chứ không phải chỉ để ăn cổ tức…!?

bạn xem hết video nha

1 Likes

xem rồi bạn không thấy leader PDR :smiley:

PDR chạy xong rồi giờ nhường cho CP khác bạn ạ. Mỗi thời điểm sẽ có 1 cổ lead nhé bạn. Bạn nên xem xuyên suốt chứ đừng xem nửa vời ạ

1 Likes

idol của @TrumCuoi.TA phải kg ạ ?

2 Likes

Chuẩn bị chạy đi là vừa, xem gì nữa! Chốt lời dần đi đừng theo chiến lược “bánh vẽ” kẻo…bài học 2022 còn nguyên giá trị! Nhìn danh mục #hashtag là biết bạn tôn thờ chiến lược đầu cơ, hô hào, bánh vẽ, đậm chất cờ bạc chứ không thấy “chiến lược đầu tư” đâu!?

tui hashtag vậy mới hút được bác vào comment chứ :kissing: :kissing:

2 Likes

PDR chưa chạy xong đâu.

1 Likes

chiến lược đầu tư của cả team là ăn hôi đc vài nhịp rồi té xong lại kiếm con khác làm leader :))) mẹ cái con NVL mình mua từ 12-13 giờ ăn đẫy mồm rồi các room mới hô hào sợ thật. Lúc nó giẻ rách thì chả ai hô.

1 Likes

bên mình mua từ 15 r mà bạn, bạn không xem hết video mà xem nửa vời rồi comment thế là ko được ạ. PDR ko ai nói chạy xog, bạn xem hết rồi qay lại mình nc với bạn nha. Ko thì bạn nc 1 mình đi ạ

mua 15 ma sao ko lên bài để gio gân 19 lên bài tiềm năng nhỉ? chuẩn bị cty bán 1 mớ kia trả nợ bây giờ

thế mới hay :))))

1 Likes

gọi là âm thầm mua vùng giá thấp , lên cao lên bài khen ngon đáo để để nhỏ nhỏ mới chào tìm đọc bài vào kích thích lòng tham , rồi 1 tay trong nhóm hô chốt lời.lãi 30% đúng phán đoán của e … kiểu đó khôn thế ai làm cũng được…

hehe mình biết ngay kiểu gì cũng có mấy người như bác, bác vào kênh mình có mấy clip NVL mình bảo mua ngay 15 lun đó nha

1 Likes

Cùng ý chủ top, múc lâu rồi giờ mới hô là đúng, những ông ăn rồi còn vào ngó như @hoanganhdo2607 loắng ngoắng fomo là bọn tớ mới đổ bô lên đầu!? :joy: :joy: :joy:

Theo tớ nvl chưa xuống đc đâu, chủ top nói đúng, nghìn tỷ ôm hàng đã thoát đc đâu, nếu để hai cây sàn thôi là lớn bé ra đi chung hết, nên giờ vào vẫn không phải đu đỉnh vì có thể ra bất cứ lúc nào, chỉ có ăn đc hay không thì còn tùy thuộc…may mắn!

kinh thế cơ ah : )))

tung-xeo