NVL, PDR: Bơm thổi bài bản nhất TTCK VN

,

ok ok, BLĐ bị call margin nên ko phải hàng bơm thổi, nhất bạn rồi :smiley:
Hội lừa gà đa cấp lý lẽ nào cũng nói được

2 Likes

Xem báo cáo thấy PDR toàn đi vay thế chấp bằng cổ phiếu của Chủ tịch tại Bank, phát hành trái phiếu tài sản đảm bảo cũng bằng cổ phiếu luôn. Giờ giá giảm bọn bank nó vác ra bán giải chấp hơn 130tr cổ mà nhà CT đã cầm cố, không khéo lần này CT mất công ty rồi . NVL thì không bàn, kinh quá.

thù ghét đội A7 đến mức mờ cả lí trí rồi chủ top cãi nhau vs bác ý làm gì cho mệt =))

Bơm thổi thì người bơm thổi phải là người có lợi nhất, bạn thấy ông Nhơn giờ có phải chủ tịch NVL nữa không, con ông ấy cũng vậy, giờ ông đứng dưới tên Nova group xả 1 loạt cổ phiếu ông cũng chả làm sao. Đó là úp bô nhé. Còn DIG cả nhà cả cửa chủ tịch all in, mua đc mấy hôm thì FS hết, nguy cơ mất luôn cả cơ ngơi. Úp bô ghê quá ta.

3 Likes

Haha vui mà bác

2 Likes

PDR nội tại nó ko có mấy đâu. Giá đất mua cao quá, nên Bank hay tay to nó cx ko thiết tha lắm đâu bác. NVL thì có quỹ đất nma nợ 1 đống đó thì còn lâu mới xong đc

1 Likes

mấy ông cứ chửi gia đình chủ tịt DIG đăng ký mà mua dc ít, nhưng nhìn qua NVL thì thấy chủ tịt bán ngay khi có biến. Giảm tới 70% rồi vẫn chưa thất bác nhơn đỡ giá

1 Likes

Tin ra cuối giờ thế này ngày mai PDR có thoát sàn không các bác???

Cảnh báo Novaland nhé!!!

Các bác chú ý nhà chủ tịch không cầm cổ phiếu. Gia đình ôbg Bùi Thành Nhơn giờ chỉ là chủ tịch của Novagroup thôi. Các bác nhớ ROS năm xưa của chủ tịch Quyết có bài rời khỏi hội đồng quản trị để xả cổ phiếu không cần thông báo. Cẩn thận nhé các bác

1 Likes

Đáng khen cho lãnh đạo PDR. Ai có hàng vẫn nên thoát

1 Likes

CT lên tiếng rồi, vấn đề là bỏ ra bn

1 Likes

Mơ đi mà thoát
Mấy đòn gió này dùng lúc tháng 5-6 còn được, giờ dân tình mất cảm xúc với mấy tin này rồi.
Phải đập tiền tươi tiền thật vào kiểu DIG để giải chấp cổ ra thì thị trường mới có niềm tin mà vào cứu
Đăng ký 20tr xong lại mua 20k chứ lạ gì nữa :laughing:

so sánh làm đéo gì tao múc 50% vốn vào DIG rồi

DIG ổn. Nma mình cho rằng nhịp hồi thôi.Thị trường bđs đang chưa đâu vào đâu cả

1 Likes

20tr CP chưa cứu đc đâu. Đki khoảng 200tr thì mới có tác động. Nếu phiên mai đc giải cứu thì nên tranh thủ thoát

PDR can tội chiếm chỗ của ROS vào VN30 Đổi rổ VN30: ROS, SAB, EIB nhường chỗ cho BVH, PDR và TPB - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới

Doanh nghiệp họ tồn tại qua vài chục năm ■■ thứ biến động kinh tế đứng vững tới giờ này. Ông vắc mặt tới xin việc chưa biết nó nhận chưa, ở đó mà đòi phân tích :rofl::rofl::rofl:

Chỉ 2 tháng trước tui hỏi 1 sale novaland, có chắc 65k tỷ trái phiếu nova sẽ k sao k mà cứ đi khinh thường trái phiếu cty khác.
Giờ thì nói làm gì, vì nhiều sale họ bỏ tất cả những gì họ có vào đó rồi :smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:

Sales novaland cũng chỉ là nhân viên, hỏi thì biết được gì :))

1 Likes

Mai thứ 3 cứu nvl là điềm báo rồi, bấm quẻ tính ra thì đáy giá 25,xx là 1 con số đẹp