Ối zoi ôi ! Định đi nhẩy cầu nghĩ lại éo nhảy nữa sẽ có hàng vạn thằng nhảy thay rồi

Đã ra đến cầu lại nghĩ, mịa bố cái sự đời , cụ 7 đã tính sẵn cái vĩ mô trước 5-7 năm để đón cái chu kì này, chả nhẽ lại sai sao đc ??cụ vốn chưa sai vĩ mô bao giờ, khủng hoảng, suy thoái, bơm tiền…cụ đều dự trước cả năm đấy, khủng hoảng bds, ck 2011 cụ cũng đoán trúng phóc.
Già nửa thế kỉ đã dạy cjo cụ một điều rằng chả bao giờ tin cái thằng VND, bởi đã từng tin và tay trắng ra đê nên cụ rất kị nó.
Bây giờ cụ nói thế này nhoé.
Thằng Tàu bơm 5300 tỷ usd, Thằng FED tăng lãi suất hút tiền về thì sao?? Nguy hiểm cho cụ ko ??
Cán cân vãng lai để giữ VND mạnh thì phụ thuộc những thứ sau đây :
-Kinh tế 76% xuất khẩu là FDI, chủ lực Samsung gánh thì đang muốn gãy vì đã giảm 1/3 công suất, Nếu FED hút mạnh tiền về FDI sẽ móm nặng,

• Kiều hối cũng giảm mạnh,
  • Nếu tàu bơm tiền khỏe xuất siêu sang vn sẽ khổng lồ. Thâm hụt thương mại với Tàu đã và đang là quá lớn…
  • Hiệp định thuế 15% FDI toàn cầu thực hiện 2023 cũng sẽ giảm FDI.
    Tóm lại nếu xảy ra các bất lợi trên là sẽ lại quay về thời kì 2000-2009 cung tiền M2 kinh hoàng 3x-5× % mỗi năm, bởi luôn bị áp lực nhập siêu khủng và thâm hụt tk vãng lai.
    Thế cho nên sau khi suy nghĩ cụ vẫn thấy mình đang ngồi vị trí tốt nhất, bọn chán sống chúng cứ sợ xanh đỏ và chạy, nhưng nó vẫn luôn là nơi an toàn nhất trong dài hạn, mịa chạy chán lại quay về lạy cụ bán cho tí cổ cho mà xem, bao lần như thế rồi kkk
    Tin hay ko thì tùy, cứ nhìn sang thằng Tàu nó bơm ck tăng tung chảo kìa, ta cũng sắp bơm 2 triệu tỷ bù lãi suất, và 2.8tr tỷ đầu tư công, tàu bơm 2 năm đủ các loại gói kinh tế còn chưa hồi. Cụ còn đang lo ta còn sẽ phải hơn nhiều nếu diễn biến bất lợi, vì ta quá yếu so tàu.
    Sống chết có số, xem thiên văn thì sẽ nhiều kẻ chết thay rồi, bởi ôm tiền hay ôm tài sản dễ chết hơn thì lịch sử 30 năm qua câu trả lời luôn là tài sản sống khỏe, nên cụ lại quay về ko nhảy cầu nữa kkk
346 Likes

Bóc tem ạ

2 Likes

Đợi mãi A7 lên tiếng để có niềm tin chiến tiếp

3 Likes

Cám ơn A7 đã bơm ô xi động viên anh em!

4 Likes

Mai nạp tiền múc tiếp A7 ạ, ôm tiền mất giá không Dig đời đời ấm no

3 Likes

Quyết tâm theo l7

2 Likes

A7 vui tính quá! A7 cho đi kiến thức vĩ mô thượng thừa và tâm thế đầu tư an nhàn vui vẻ :heartpulse::heartpulse::heartpulse:

11 Likes

Cảm ơn phân tích của thầy nhưng lúc tim đập, chân run thế này cần lắm liều oxy của thầy.

2 Likes

Tử chiến…

1 Likes

Cảm ơn Thầy. Thầy vẫn luôn uy tín, tiếp động lức cho mọi người trong những lúc khó khăn nhất. Trận này nhất định thắng.

2 Likes

Sam sung giảm từ 5 ngày xuống còn 3 ngày tức công suất giảm khoảng 40%, suy ra Fdi của sam sung vào Vn giảm tương tự. Do bên TQ nó đang có chính sách sử dụng điện thoại và máy tính do nước nó sản xuất nên Sam Sung buộc phải làm thế.

8 Likes

sống chết đúng là có số ,nhưng em nghĩ đoạn này phú quý do mình thầy ạ , e vẫn ở lại với thầy và anh chị em bđs , chúc thầy A7 thật nhiều sức khoẻ ạ

12 Likes

Ít Margin hoặc Hạ hết mới mong sống dc ae ạ! Còn margin nhiều nó ép ae lòi Pha hết. Muốn đi đg dài và cùng nhau ăn dc phải chơi bài ngoiif lì và k margin mới nhẹ lòng dc!!

7 Likes

Cũng căng đấy nhỉ, nhiều thứ bị ảnh hưởng chứ đùa đâu

3 Likes

Nhân hàng trung ương cũng khẳng định lạm phát đã và đang xảy ra

1 Likes

:)) điều đó ai cũng pk

2 Likes

Thầy cho e hỏi có 1 số nhận định của lãnh đạo cty chứng khoán cho rằng từ nay đến tháng 9 đáo hạn trái phiếu nên sẽ phải bán cổ phiếu để trả làm thị trường giảm nữa. Cái này định lượng ra sao ạ? Tiền lại đang bơm ạ.

Ai cũng biết nhưng họ dấu đi giờ buột phải công nhận

Sao doanh nghiệp không có gì xấu vẫn đnag tốt lên từng ngày mà giá cp chúng nó bán như phá mả thế ạ???

A7 nhìn ra từ năm ngoái! khi bắt đầu rục rịch các gói hỗ trợ kinh tế ở các nước bơm ra

1 Likes