Ối zồi ôi ! Mồng 1 mà tiền đã muốn sập vỡ mẹ cả đầu thế này. Ae vào đây khẩn mà hôi của

hiểu mua bán điện trực tiếp là gì ko ??? làm j có cái j gọi là mua bán điện trực tiếp. Bản chất là tách khâu bán lẻ và phân phối ra, về cơ bản các công ty điện lực chỉ được hưởng cái gọi là chi phí phân phối định mức trong cơ cấu giá bán lẻ điện, và càng thảm hại là định mức lợi nhuận cho khâu phân phối điện không quá 3%. Và thực tế đã chứng minh là cổ tức của KHP ngày càng giảm dần do khấu hao tài sản cố định càng ngày càng ít. Thê thảm thay cho mô hình công ty cổ phần của KHP, làm cho EVN dù có muốn cũng ko thể tăng vốn cho doanh nghiệp vì ko còn là 100% vốn. Tài chính của KHP càng ngày càng xấu đi do ko thể được tăng vốn (thông qua bàn giao tài sản là đường dây), cũng ko thể bơm thêm tiền vì một ông cổ đông bơm thêm tiền thì bơm kiểu gì. KHP bây giờ sống vật vờ, chỉ được Tổng Công ty điện lực miền trung trả cho cái phí duy nhất là phí vận hành đường dây, ngày càng dặt dẹo. Cổ tức trước đây còn nhiều do khấu hao còn nhiều, dòng tiền quay ngược trở về ko đầu tư mới, mang đi chia cổ tức. Những năm tiếp theo cổ tức càng ngày càng teo tóp, đã ko hiểu gì về doanh nghiệp thì nên im mồm, hạn chế PR xàm loz. : ))) khổ thân

6 Likes

Quỹ đất của doanh nghiệp điện nó còn liên quan đến cải tạo an toàn lưới điện và mở rộng đường dây, trạm biến áp… có phải cứ xén đất ra mà bán đâu @@

2 Likes

DN 51% nhà nc mua làm gì

21 Likes
10 Likes

xén tí đất nào mang ra bán nó gô cổ lại đi tù hết :))

3 Likes

2022 năm bùng nổ của cổ đất sau giai đoạn rodai

Vừa em xem live nghe chủ tịch FCN trải lòng càng rõ hướng đi đúng đắn của đại ka. Các cổ sx, xd LN tối đa 10-20% cộng với thời bơm tiền thì đúng là còn cái nịt.

2 Likes

Xây dựng 3-5% thôi.
Còn bị bùng bị xù…bị tăng giá vật liệu gây lỗ

24 Likes

Mấy thg ráo mồ hôi là hết tiền mà ko làm thì ko có cơm kể cũng khổ kk :grin:

2 Likes

Em rất hâm mộ thầy. Thầy cho e hỏi tuần sau e vào ita ổn không thầy. Target về nổi 25k không thầy. Cám ơn thầy nhiều ạ

1 Likes

Dạ đại ca

1 Likes

Giờ ko phải lúc lo vặt nhau vài % mà bài toán trú ẩn tài sản giá trị: bds đắc địa, thanh khoản cao, cổ phiếu bds có quỹ đất, tài sản giá trị, ban lãnh đạo tin tưởng. Qua cơn bão hãy tính, ngồi sai chỗ sau vài năm nữa rất khó đêt sửa chữa sai lầm Ngồi im trên tầu, chọn khoang VIP, nhảy qua nhảy lại dễ chết đuối giữa dòng

1 Likes

Em làm việc lưới điện cao thế Hà Nội bao năm đây bác, 1m cáp cũng đi tù hết :)))

2 Likes

Nếu đầu tư công thì CTI & KSB hai con đều có mỏ đá nếu đánh giá thì hai con này nên vào con nào vậy đại ca A7 ơi, cho e vài lời khuyên.

KHP dù là cty cổ phần, nhưng cũng có lợi nhuận định mức như bao nhiêu công ty điện lực khác, cũng chẳng thể ăn nhiều hơn được. Năm nay chắc lại lãi loanh quanh tầm 5x tỷ cả năm : ))) éo hiểu đào đâu ra các bố hô lãi vài trăm tỷ :)))

1 Likes

Lộn cổ đến nơi chứ mạnh hơn ceo 7 lần gì bạn. Ai có 2.4 mua một met đất. Bạn làm gì ra 2.4 ti do sinh lợi nhuận tương xứng. Nghe A7 là mua CEO la mua rẻ bán đắt. Con cái CII đó thi ui thui giá trên trời và cái kết thì thui minh ko dam nói. A7 muôn năm

Ngu ngốc!! K hiểu vấn đề thì nhớ bạn có 2 cái tai để nghe trước khi dùng 1 cái mồm nói.
Trước đây: A7 chê Ceo là đúng vì Ceo xây không khác chung cư là mấy do tốn vốn và phải cam kết thêm 12%/năm.
Bây giờ: Thời bơm tiền, bỏ đc cam kết 12%…thì Ceo rũ bùn đứng dậy thành rồng bay.
Hiểu chưa chú em???

1 Likes

lại tím mắt từ phiên đầu năm mới 2022 rồi…^^

2 Likes

A7 vô đối

1 Likes

CHIÊNZA ĐỐT BẰNG