PAC - cung cấp 100% ắc quy cho xe điện VinFast

Las tôi chủ lực bán chốt lời vùng 28.x và 29.x sau khi đã nhặt đầu tháng 7/2024 rồi; còn một cơ số nhỏ nữa thôi.

2 Likes

Dù chấp nhận cutloss PAC hôm nay, rất buồn.
Chúc anh em PACer sớm vượt qua nỗi buồn và tìm lại nụ cười nhé!

3 Likes

À bác @MasterDua còn cầm STB không ? Hôm qua tôi nhặt thêm STB giá 29.75 và cũng nhờ Mod mở Píc bên này thi thoảng giao lưu. Nhặt hôm qua ngày 16/7/2024 thì hôm nay 17/7/2024 có lúc em nó vít tăng hơn 4% lên 31.2 nhìn đã thật.

=>Bác bán PAC sớm quá. Hôm nay TT chung giảm là bình thường mà. Khối lượng PAC hôm nay khớp có hơn 100N bé hạt tiêu so với khối lượng cổ phiếu giá từ 50.x đến 55.x khớp lệnh gần 2 tháng qua. Việc Pac qua 50.x cũng sớm thôi. Đôi khi phải lỳ thì mới thắng được thị trường

2 Likes

Mình thì cứ tuân thủ lỗ 10-15% là cắt. Còn mua có lời thì gia tăng thêm. Tiếc là trong trường hợp này ko được bình quân lên bác ah.

1 Likes

Nguyên tắc của bác với suy nghĩ của mình chỉ phù hợp với cổ dạng Móc cống như kiểu cổ FLC trước đây thôi. Còn với những cổ có nền tảng tốt giảm nén bao nhiêu thì rồi sẽ lại bật tăng còn mạnh mẽ hơn trước đó. PAC hôm nay khớp lệnh có hơn 100N cổ cho thấy chẳng có gì là hoảng loạn, bán tháo cả.

Tuyệt đối cách đầu tư của tớ là không vay mượn dùng Margin ….

3 Likes

Bác @MasterDua còn cầm cổ STB không ? Trưa mai sau 11h30 cổ nhặt STB của tớ hôm qua ngày 16/7/2024 sẽ về đến TK rồi.

Tạm thời TK với STB em nó đã Xanh ngắt, hôm nay đã có lúc STB tăng hơn 4%….cán mốc 31.2…

3 Likes

STB mình cũng vào được giá 29.9 vòng này. Vòng trc ko chịu chốt thế nên là hoà vốn. Vòng này thì nhặt dc 29.9 đã về Tk rồi.
Để xem PAC có cầu vào ko đã. Nếu có cầu vào thì tớ lại đổi STB qua cũng chưa muộn. STB đang lời nên tớ cứ nắm

1 Likes

Đúng sáng hôm sau nhanh nhảu nhặt đây

Nhặt trc 20k đợi có lời thì gia tăng. Nhưng thấy táng mạnh quá nên đành cắt.

1 Likes

À bác chơi theo hội hội, nhóm Za lô, Facb ook gì gì hôm trước bác nói đây á ? Tớ nói rồi tự chủ thôi bác

Tớ nói mấy hôm trước rồi đó

1 Likes

Ko bác ah. Mình có anh em bên PVI nên biết chị Giao này

1 Likes

Xin chia buồn với bác ….Đúng là “chị Giao cho bác lên Thớt”…

Nhưng cũng không trách bà Giao kia được thật….vì phiên trước đó ngày 10/7/2024, cổ PAC Tím ce giá 55.6 nhỉ ?

3 Likes

Ah, ko mà, trách ai bây giờ dc. Chị ý có nói mình mua đâu.
Là mình thấy Pro chia sẻ, mình hóng nên mình mua thôi mà

2 Likes

Tớ đã nói với a,e là để tớ làm “Chuột bạch” thôi mà….

3 Likes

Toang rồi,chak về 3x

PAC thì bạn đánh theo chart giờ thì chịu bạn rồi. Có khi cả giờ nó còn giao dịch nổi 1k. Thì bạn phân tích kiểu j

2 Likes

Như vậy là PAC khá nguy hiểm

AE cũng cần rút kinh nghiệm, khi CP đã lên 1 vùng cao mới thì ae rất hạn chế khuyến nghị hay nghe theo khuyến nghị

1 Likes

Thắng thua tự chịu mà bạn. Tớ còn quan sát nhặt thêm ngày mai nữa và sang cả tuần sau. Cổ xác định cho cả Quý 3 và cả năm 2024 nên mình vẫn cảm thấy việc tăng giảm trong ngắn hạn là bình thường mà bạn.

Nay ở miền Nam nóng nực quá … Chuẩn bị bay lên Đà Lạt đón không khí mát mẻ mấy ngày cuối tuần này để giải nhiệt rồi tuần sau tính tiếp.

3 Likes

Thì thắng thua ko đổ tại ai dc
Ý mình nói Pro chia sẻ trên đó. Pro dc nhiều anh em yêu mếm và tin tưởng nên sẽ mua thấp Pro
VD ngày 11/7 Pro hô múc sắp hết khuyến mại rồi
Thì giá hôm đó thấp cũng phải 52-53

Cứ cho là khuyến mại tốt nhất hôm đó là anh em mua dc. Thì cũng 53 rồi. Mình còn múc 53.9

Đúng 1 tuần từ 53 về 45 thì anh em chả tan xác ha.

1 Likes