PC1 - Sức mạnh đa ngành

• Doanh nghiệp đầu ngành lĩnh vực xây lắp điện, hưởng lợi từ dự án trọng điểm đường dây 500kV từ 2024. Đã có những tín hiệu rõ ràng hơn về chính sách giá cho NLTT, đây là tiềm năng tăng giá của doanh nghiệp trong năm tới với vị trí là nhà thầu EPC điện gió.

• Các mảng kinh doanh mũi nhọn bắt đầu ghi nhận lợi nhuận bao gồm khai khoáng vận hành cả năm, ghi nhận LN từ BDS KCN và thủy điện, xây lắp phục hồi từ nền thấp của năm ngoái giúp % tăng trưởng cao.

• Tương lai tiếp tục mở rộng công suất điện gió + thủy điện.

• 2024 trở về sau, cơ hội đối với PC1 rất khả thi và tiềm năng. Kỳ vọng sẽ là khoản đầu tư mang nhiều thuận lợi cho tất cả những ai chịu nắm giữ.

1 Likes

Sau thông tin nhóm cổ đông lớn đăng ký bán hết cổ phiếu với giá trị khoảng 2000 tỷ đồng.

Mới đây PC1: Tin đồn mới về bên mua: Mr. Tuấn chủ tịch PC1 và các đối tác khác đã cơ cấu mua lại. (Thông tin chưa xác thực, gửi anh, chị, em tham khảo)

1 Likes

image
Hôm nay là ngày bắt đầu

Với thông tin hành lang về việc đã có đơn vị mua lại lượng cổ đông BEHS bán ra thì rất đáng để chúng ta theo dõi

Có lẽ, thông tin phía mua cũng đã dần hấp thụ.
PC1 trong 2024 sẽ là 1 khoản đầu tư đầy trông đợi và hấp dẫn với cổ đông

Đi ngược Vnindex, quá nhiều kỳ vọng cho 2024

Giá mục tiêu bao nhiêu bác

2 Likes

kỳ vọng 2024 quay lại đỉnh cũ lịch sử bác ạ

1 Likes

Mấy hôm nay thanh khoản tăng mạnh quá
Chắc các bác đang trao tay lượng hàng cổ đông lớn bán

Tầm này múc được chưa bác hay chờ tiếp

Con này liệu qua tuần lên được 3x ko bác

1 Likes

Cá nhân tôi thì cho mng tham gia từ lâu rồi. Mình nghĩ ngắn hạn sẽ có rung lắc. Lúc đso mua còn kịp

lạc quan quá bác :smiley: chờ sẽ chậm đó

1 Likes

Ng… quá =))

PC1 ổn áp đấy. Việc cổ đông lớn thoái dễ là tách nhỏ cổ phần nắm giữ, luồn sang tài khoản sân sau bằng hình thuận thôi. Không biết có phải công ty sân sau của chủ tịch không, nhưng mà việc luồn cổ phiếu ra sân sau thì hơi không minh bạch thật.

Con này ATC ngày 22/1 có một lượng bán cp lớn làm giá rơi từ 27.7 xuống 26.5 chỉ trong 15 phút. Bác chủ thớt có biết là vì sao ko? Em chưa hiểu lý do gì có cú bán mạnh này nên chưa dám vào.

:slight_smile: Vãi bác, xem ảnh này để hiểu nhé.

1 Likes

Cảm ơn bác. Cái này xem ở đâu thế bác? Em toàn dùng điện thoại vì ko có thời gian ngồi máy tính, ko biết có xem được ko

có nhiều cái coi được, app web cafef, vietstock. Nhiều và đơn giản lắm bác

1 Likes

chờ xem thêm bác, nhìn vào bức tranh lớn thì sẽ dễ nắm và ra quyết định hơn