Pdr - cách chạm tay vào cổ phiếu leader

, , , , , , , , ,

Trước hết là Chúc mừng anh chị và các bạn vẫn đang cầm CP PDR và đặc biệt nếu ai theo dõi mình từ cuối tháng 6 thì đã mua được ở vùng giá rất tốt – lợi nhuận đã trên 20%

Mình đã luôn nhấn mạnh PDR sẽ là CP leader của nhóm BĐS trong nhịp này, lên chiến lược đầu
Bởi vì ko chỉ là lead về việc tăng giá, mà lead về cả thanh khoản

Để đầu tư và nắm trong tay được CP leader thì phải có kĩ năng đo dòng tiền lớn, CP tăng nhờ dòng tiền, tăng nhờ cung cầu chứ không phải tăng từ con số trong BCTC, hay các tin như bị loại khỏi VN30… những cái này chỉ là chất xúc tác, như các CP có tốt đến mấy, có báo cáo đẹp đến mấy mà ko có dòng tiền thì làm sao tăng được

:fire: Thấy được gì từ BCTC của PDR

Như câu chuyện ngày hôm qua, mọi người chê BCTC của PDR, mình cũng đã lên livestream phân tích ngay trong ngày hôm đấy để anh chị và các bạn NĐT đang cầm có thể yên tâm
Đúng là BCTC có chỗ lấn cấn, vì LN lại ko đến từ việc bán đất, mà là từ sang nhượng nốt cổ phần của công ty con cho bên Danh khôi

Đấy là điều rõ ràng mà mọi người thấy, và từ hôm qua đến giờ ai cũng chỉ nhìn vào đấy
Nhưng mọi người lại ko nhìn vào 2 điều

1. Tốc độ xử lý nợ TP của PDR cực nhanh

Hiện dư nợ TP của PDR còn 1 456 tỷ, giảm 42% so với đầu năm là 2 510 tỷ

Có thể thấy ý chí của BLĐ đang rất quyết tâm để vực lại DN

1 DN có tồn tại hay ko là nằm trong tay người đứng đầu – BLĐ mà ko nghĩ cho cổ đông thì làm sao mà mình đầu tư có lãi được

Những cái mà mình thấy rõ như ban ngày thì đôi khi sẽ có độ trễ, đã phản ánh vào giá hết rồi, giới hạn cao nhất của đầu tư chứng khoán là nhìn được cái vô hình – để từ cái vô hình đấy mình đánh giá được tiềm năng hữu hình trong tương lai

2. Dòng tiền vào quyết liệt

Chiều hôm qua có thông báo PDR ra BCTC, nhưng PDR vẫn tăng mạnh mà thậm chí là kéo mạnh nhất dòn + với việc PDR tăng trần hôm nay thì cũng đủ thấy Dòng tiền đã phủ nhận BCTC rồi + Dòng tiền xã hội rất kì vọng vào BĐS

Anh chị và các bạn phải phân tích được dòng tiền thì mới có thể chạm tay đến cổ leader được

Nhiều khi mọi người mua đúng mã CP rồi, nhưng TT mà rung lắc cho 1 cái, như phiên ngày hôm kia, CP điều chỉnh rồi đóng dưới ma200, mọi người lại bảo break xịt, thế là lại bị mất hàng như chơi

Không có được CP leader đã tiếc rồi, đây lại còn mua rồi nhưng lại bán trước khi nó tăng mạnh, thì ko còn gì để nói

Phải hiểu được là mình đang cầm gì, đang bỏ tiền vào đâu thì mới có thể tự tin cầm CP được

Bên cạnh nhận định cá nhân, phải xem dòng tiền lớn như thế nào, đừng đi ngược vs dòng tiền lgi cả, bơi thì xuôi dòng, bơi ngược dòng làm gì cho vất vả

CÁCH CHẠM TAY VÀO CỔ PHIẾU LEADER

Tóm lại để có thể chạm tay được các cổ phiếu leader – tăng khoẻ nhất TT, kp chỉ 1,2 cổ, mà nhiều cổ hơn nữa thì phải có CHIẾN LƯỢC, gồm:
1. Có phương pháp lọc CP có tiềm năng tăng mạnh nhất TT
2. Không phải chọn đc CP là cứ mua vô tội vạ: chọn CP đã qan trọng rồi, nhưng thời điểm mua cũng quan trọng ko kém

Hang Phan Ms.

:point_down: :point_down: Chi tiết tại

1 Likes

Chạm tay vào cổ…… PDR anh cảm giác dc chạm vào tay em :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

@Thu.Hang ơi bả chứ k phải thính :rofl:

Chạy lẹ …… :running_woman:

1 Likes

:face_with_hand_over_mouth: các cụ bắt đầu …dệt mộng rồi à, x2 x3 NAV, siêu xe , biệt phủ ???