PDR đã ngon, cổ BĐS nào ngon hơn PDR?

, , ,

PDR em ăn xong rồi, bác cũng nên ngó AGG đi chứ, đang có Westgate ra kìa bác :smile: :smile: :smile:

AGG của bác chủ ngon đó, ko biết nhịp chỉnh tt sắp tới em nó có bị bán về vùng 28-29 ko, em sẽ lên tàu

Bác tính canh xúc ngay gần đáy luôn ah? :laughing: :laughing: :money_mouth_face:

Em nghĩ khó. Khối lượng tập trung nhiều ở trên MA200 hiện tại. Nên chắc chỉ chỉnh tối đa về MA200 thôi. Nhưng lỡ thị trường làm quả giảm 100 điểm thì…hihi

NLG nó bay rồi kìa, sắp tới chờ AGG bay theo đây :star_struck: :star_struck: :star_struck:

Bữa hôm qua em có ghé nhà thằng bạn mới nhận bên WestGate, thấy xây chung cư cũng ok á. Mảng xanh nhiều, hồ bơi bự

Bác thớt có KQKD của AGG chưa? Vứt lên đây anh em xem với :smiley: :smiley: :smiley:

Ủa cái này hình thật Westgate hả em? Thấy đông không?

Anh lên đây coi cho lẹ đi :wink:

1 Likes

Thanks bác. Doanh thu hàng bán Q2 là 1676 tỉ, trong khi năm ngoái 2709 tỉ, là nên đớp hay không đớp đây?

BĐS trong thời điểm này anh phải xem QoQ hơn là YoY, tình hình là tình hình chung của thị trường, xem YoY thì các ông lớn cũng có ông nào khá hơn 2022, 2021 đâu. Xem QoQ thì biết mùa này, với dòng sản phẩm của AGG, thì vẫn bán được hàng.

AGG chuẩn bị có cổ đông chiến lược NN để phát triển chuyên nghiệp quỹ đất khủng còn lại

2021 DC mua đâu đó gần 10% của AGG. Năm ngoái lúc tháng 8 thì DC bán còn cỡ 5%.
Động thái hiện tại của DC như đang tính out hẳn.
AGG DC ra

Vãi :rofl: :rofl: Có khi DC nó out mẹ đi lại ngon. Giờ nó không out đến khi gía tăng lên nó phang xuống thì lại ngất người. Giờ nó out nhẹ mông cổ phiếu, không ai cản được đà tăng AGG.

DC không out thì lên 33 - 34 các bác lại táng cho về thời đồ đá anh ạ. Các anh ấy tự thoái thế này là quá đẹp rồi, nhẹ tàu.

DC đầu tư tài chính và lướt sóng không phải là cổ đông chiến lược. Nghe đồn là phía Nhật tham gia bác nhé.

Điểm sáng từ bctc

• Nợ dài hạn giảm mạnh
  • Dòng tiền đầu tư dương 1220 tỷ
  • Hoàn thành 81% kế hoạch đhđcđ
  • Vẫn giải phóng được hàng tồn kho trong giai đoạn xiết chặt dòng tiền, Tiếp tục bàn giao thêm 2 tòa tháp Danube và Seine tại khu phức hợp Westgate và cuối năm.

Có thông tin gì về các dự án sắp tới của AGG ngoài thằng Westgate không bác?

Vậy có khi lại ngon, DC out còn Nhật vào thẩm định tốt, làm cổ đông chiến lược bài bản thì mới có cửa tăng tốc.

Các anh cho em hỏi, nếu đầu tư công được đẩy mạnh thì riêng AGG có lợi gì? Ở khía cạnh nào không ạ?