Pdr: phát lộc phát tài - ở tại phát đạt

Cổ đông PDR dài hạn trong truyền thuyết đây sao ta

2 Likes

Khác chứ bác, nhìn vô nợ thôi là thấy rồi. Thêm đó thì PDR có tài sản, còn Nó Vẫn Lừa thì bác xem lại nhé

Một ông thì tập trung giảm được nợ, dòng tiền ổn định hơn nhiều. Nhìn thôi là thấy sự quyết liệt rồi

Áp lực trái phiếu quý 2 - quý 3 cũng nhẹ nhàng hơn ai kia, quý 4 mới căng lại mà nếu xử lý dc như tin Rumor thì khỏe khoắn.

Bác so với NLG - KDH thì mình còn phải xem này nợ chứ so với ai đó thì easy quá nhoaaaa

Xu hướng chung mà. Giờ ông nào cũng phải đi theo con đường: Pháp lý ổn —> bổ sung được TSDB —> unlock mấy khoản tiền bị giam —> Nên giờ ông nào cũng tranh nhau đi làm pháp lý cả

ok, các tập sau mình sẽ phân tích tiếp nhé. Vài cái cần làm rõ thêm. Nhưng yên tâm là có bài sớm nhé. Lộ trình cũng khá là thú vị đó

Giờ còn có bank cho nữa hả thớt. Có chém quá không đây???

Nhưng cứ note lại đã để xem thế nào. Làm rõ hơn xem PDR nó khác biệt thế nào nữa nhé

1 Likes

Con PDR này bơm tin đểu 5 lần 7 lượt mà các vị không cạch mặt nó ra à.

Năm ngoái bơm tin bán dự án CMT8 hết cho Hòa Phát đến Đại Quang Minh, toàn tin đểu bơm ra để xả.

1 Likes

Con NVL cũng bơm tin đểu liên tục đợt đó, đưa tin bán thỏa thuận cho tổ chức lớn, cuối cùng xả ra sàn.

1 Likes

Quan trọng là Danh Khôi đã bán được kha khá rồi nên ký HĐMB cũng đã thu về một cục tiền. Còn mở bán đợt sau chắc phải xem hấp thụ sao chứ mùa khó mà anh kkkk

Thông tin cũng gần tới ngày rồi, nó bảo đầu tháng 4 thì chắc cuối tháng 3 phải có thông tin thuế đất này nọ rồi. Dị là tuần sau thôi mà. Cứ đợi thôi nhưng rõ ràng bóc tách số liệu là thấy PDR đang có hướng đi tách biệt với nhóm BĐS còn lại chớ. Nhìn số liệu trước ạ, tin tức mình đánh giá là ở mức khả thi. Tiền ở đâu thì mình có nghe bên nguồn nói rồi. 1-2 tuần sẽ rõ, lúc đó quyết định thế nào hẳn tính. Giờ thì WATCHLIST thôi

1 Likes

Giờ phải vậy thôi, có làm thì mới có ăn, không làm mà đòi có ăn chỉ có ăn … ăn đầu …

1 Likes

Thu tiền theo tiến độ khoảng 1500 căn bán rồi trước đã. Còn đợt mở bán sau thì phải xem hấp thụ thế nào chớ

Cô giáo sao mà rành BĐS quá dị. Đang tính khoản đã bán được trước đó 1500 căn cô ơi. Đợt sau thì để mình update thêm sau nhen

Ok Bác, để tập 2 bóc tách thêm nhé. Anh em ủng hộ cho cái tinh thần coiiii

1 Likes

Chủ yếu là các quỹ đầu tư trái phiếu, bảo hiểm. Chỉ có vài cá nhân và số dư không quá đáng kể

mơ hả bác, ế chổng vó,

1 Likes

Đợt trước Danh Khôi mở bán cũng dc khoảng 1500 căn ấy anh ạ. Đợt này đang tập trung gỡ pháp lý, mấy nay nằm im. Còn đợt tới phải đợi thôi chứ mùa khó, cũng không dự phóng trước được gì ha anh

tớ ở Bình Dương tớ biết, giá 44 triệu/m2 ngay tại cho cho chung cư giá quá chát. Nếu là dân thủ dầu 1 về đó mua làm gì, nếu dân thành phố thì với giá đó có nên chạy về tại đó mua hay không?, với cái đó đó rất khó bán trừ phì bán cho mấy chuyên gia nưo71c ngoài thì được

1 Likes

Bác ở Bình Dương thì mình không dám múa rìu qua mắt thợ rồi. Tuy nhiên ‘‘thủ phủ KCN’’ mà, bác cũng thấy Bình Dương đang hút chuyên gia về ở nhiều. Đây cũng là 1 trong 2 dự án trọng điểm, mang lại dòng tiền cho PDR thôi.

Năm 2023 sẽ có 4 dự án đóng vai trò chính trong việc mang về dòng tiền cho PDR, (1) Astral City và (2) Khu phức hợp Cao tầng Thuận An (NTMK) là trụ cột kinh doanh trong năm nay, kèm với đó (3) dự án KDC Bắc Hà Thanh và (4) Tổ hợp khách sạn và căn hộ du lịch biển Số 1 Ngô Mây (Cadia) tại TP. Quy Nhơn đóng vai trò bổ trợ dòng tiền cho PDR nhờ vào mặt pháp lý đã hoàn thiện trước đó.

Mình phân tích trước ASTRAL. Chứ phân tích kỹ sẽ không nên đánh đồng PDR với nhóm BĐS còn lại. Các phần sau mình sẽ bóc tách kỹ hơn, tin là sẽ cho bác câu trả lời hài lòng nhất nhé

2 Likes