Phác thảo VNI cuối tháng 7 rực rỡ và tháng 8 Huy Hoàng

,

:chart_with_upwards_trend::chart_with_upwards_trend::chart_with_upwards_trend::chart_with_upwards_trend::clinking_glasses::palm_tree::seedling::sun_with_face::blush::trophy:

4 Likes

VSC mới chớm biên đưới target trung hạn; hiện đang ở vùng hỗ trợ target ngắn hạn: 33.2x-35.5x, hợp lưu rất nhiều hỗ trợ mạnh, kỳ vọng tạo đáy quanh đây.

Trung hạn: 40.2-42.6-45.1x

Dài hạn: 47.7-50.4-55.9x

2 Likes

Em cảm ơn bác nhiều ạ

3 Likes

Mai nhúng xuống chỗ màu xanh rồi bật lên thì hơi bị đẹp. Cảm ơn bạn chủ!

2 Likes

Mai đầu phiên rũ rồi cuối phiên tăng lại

1 Likes

VNI tăng mạnh tính bằng tháng với thành công lẫy lừng của dòng chứng và a dua ăn theo của dòng bất. Riêng dòng bank đa phần đi thụt lùi hoặc chỉ mới chớm tăng. CP vua bank đang bị định giá rẻ mạt so với phần sân sau và con nợ của mình. Sau nhịp chỉnh này thì bank nên dậy sóng để cho thiên hạ biết sức mạnh của kẻ nhiều tiền.

1 Likes

Vâng bác, nhúng rồi kéo lên, 1242x mới là vùng giá then chốt. Cổ mạnh, có câu chuyện thì nhanh hồi, tăng, cổ yếu thì bất lợi.

Cần đề phòng tình huống nhà tạo lập sẽ lên liên tục tạo đỉnh 2-4/2024. Khi vĩ mô rõ ràng, có khi lại là đáy thị trường.

Bản thân mình full hàng từ timing 24-26/7, hiện vẫn full.

:seedling::palm_tree::seedling::seedling::clinking_glasses::clinking_glasses:

6 Likes

Dự tính của tôi sẽ có phiên bùng nổ 1-4/8. Cuối tháng 8 sẽ bùng nổ nữa​:boom::boom::boom::boom::boom:

5 Likes

7/8 cơ cấu 2 bank nữa thì chạy phải biết.l hihi.

Nói chung từ ngày có bác chủ tịch UBCK mới thì ck rất tốt, tích cực bác nhỉ.

1 Likes

Theo bác @Ngocbinh thì dòng nào sẽ bùng nổ mạnh nhất ạ

3 Likes

Dòng tiền luân chuyển, bank kéo, ck bao giờ cũng nhạy nhất, đầu tư công kéo GDP… VIX, DCM kkk (VIX quá điểm mua DCM tuy chênh vênh nhưng mua được)

7 Likes

chào nhà mới bác Ngocbinh. DCM hôm nay vẫn rất mạnh ;))

1 Likes

DCM hôm qua giảm nhẹ thì đẹp hơn bác ui

1 Likes

bác Bình cho em hỏi cầm cp dài hạn có nên magin k ạ

1 Likes

Quá mạnh nhỉ @kimbio89 @Fminus :dollar::moneybag::clinking_glasses:

5 Likes

Mình chưa sài margin lần nào nên nói thật ko có kinh nghiệm. Có điều bạn phải tính được tỉ lệ lãi lỗ của mình là bao nhiêu, cầm hàng tốt-cơ bản và vị thế giá, định giá co bằng FA, tính giá trung dài hạn để khớp nhau… Hihi

4 Likes

Em thi thoảng có sd margin đây, nhưng là mua lướt thôi, thấy giảm thì mua, lên hạ luôn, vì margin chỉ nên dùng trong uptrend, nếu tỉ lệ ko an toàn bị forcesell là lỗ kép đấy. E ko ủng hộ cầm dài mà sd margin.
Mà thị trường e thấy đến đoạn rủi ro rồi, chưa thấy đoạn huy hoàng nè anh Bình. Ko cầm VIX và DCM nên thấy đỏ choét luôn ạ. Bữa sau mua con nào hô cho anh em hưởng sái tí nha anh ^^

2 Likes

Bùng nổ lên hay xuống bác, hiện tại Vni đang có 2 phiên phân phối rồi

2 Likes

Đây là lần đầu dự tính của tôi chỉ đúng đạt tầm 50-65% như vậy. Tôi cũng suy nghĩ nhiều, tại sao lại có tình huống vậy, tôi thiếu sót chỗ nào? Tại sao chưa có bùng nổ đầu tháng, nhà tạo lập đã thay đổi thuật toán? Có tổ chức nào liên quan đến hệ thống ngân hàng thương mại đã rút dòng tiền ra???

Chú lực DCM, VIX… tôi public hình như cuối tháng 6, đầu tháng 7 :)))

4 Likes

1242x-1265x thẳng tiến.

Theo dõi 2 bank: SHB, SSB khi vào rổ VN30. Mã lớn VIC, VNM, VCB, HPG…

6 Likes