Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thân chào toàn thể các bác!
Năm 2021 đã qua, đa số các bác đã thắng lợi từ thị trường chứng khoán. Có nhiều bác tuy mới tham gia TTCK mới năm ba tháng cũng đạt được mức lợi nhuận đáng mơ ước 30% 50% thậm chí có nhiều bác còn đạt mức lãi khủng 100% 200% 400%…

Năm mới 2022 đến, chắc chắn TTCKVN sẽ tiếp tục tăng trưởng, nhiều mã cp sẽ tiếp tục tăng và tăng mạnh thêm 50%-100% và thậm chí có nhiều mã sẽ còn tăng 4 lần 8 lần… so với mức giá hiện tại. Tuy nhiên, theo phân tích và dự đoán của tôi thì TTCKVN sẽ không còn tăng trưởng mạnh như năm 2021 và đa phần cổ phiếu sẽ không còn nhiều mã tăng cao 4 lần 8 lần 10 lần như năm 2021. Chắc chắn năm 2022 theo dự báo của tôi, nhiều cp sẽ tạo mô hình cây thông Noen nhiều hơn sớm hơn, thậm chí sẽ có nhiều cp sẽ giảm sốc gây sốc cho nhà đầu tư nếu mua sai nhịp sai vùng giá.

Vì thế, mua cp nào vùng giá nào để tỉ lệ rủi ro thấp tỉ lệ lợi nhuận cao là vô cùng quan trọng trong năm 2022, năm mà được dự báo sẽ có sự phân hóa cao, rung lắc điều chỉnh tương đối lớn trên TTCKVN.

Theo phân tích tính toán và dự báo của tôi, các nghành sẽ phục hồi và hưởng lợi từ 2022:

1. Xây dựng & bất động sản Kcn( xây dựng hạ tầng, bất động sản xây dựng,… ): HBC CII FCN LCG C32 C47 IJC ROS BCE CTD ITA KBC SZC D2D GVR…
  2. Chứng khoán: SSI HCM CTS SHS MBS AGR ART…
  3. Hàng không dịch vụ bán lẻ: HVN ACV VRE MSN MWG DGW PET DAH…
  4. Nông nghiệp Thủy sản Thực phẩm Dệt may: HAG HAI PAN LTG DBC VHC ANV FMC IDI CMX…

Chúc mọi người đầu tư chứng khoán thành công thắng lợi năm 2022!

203 Likes

Chúc bác mở bát năm 2022 thành công

4 Likes

Tks bác ocean luôn nhiệt tình và tận tâm cả ace f247. Mở bát topic, bác cho e nhận định về har, ros và ldg nhé. Em cảm ơn bác!

3 Likes

Chào mừng Bác có PIC mới :tada:

2 Likes

E chào Bác Ocean, chúc Bác và các anh chị đầu tư gặt hái nhiều thành công trong năm 2022.

2 Likes

Hôm nay mở Pic khai trương lấy ngày nha các bác. Bắt đầu ngày mai mới phân tích bàn luận…về cp. Các bác cứ thư giản nghỉ ngơi thoải mái hết hôm nay.

62 Likes

Chúc bác Tk x2,x3 Và sức khỏe tốt để chỉ dạy bọn em

1 Likes

Chúc bác Ocean năm 2022 thành công gấp 2 gấp 3 lần năm 2021 và luôn nhiệt tình hỗ trợ F0

1 Likes

Mở bát, bác soi giùm e con SCR và ROS

3 Likes

Chúc mừng nhà mới của bác Ocean. Chúc bác cùng toàn thể bà con năm mới thắng lợi mới. Tài khoản x5 x10 ạ :confetti_ball::four_leaf_clover:
Nhân tiện bác cho em hỏi vph (13.8) và ftm (8.44) em giữ được không hay cắt luôn ạ. Em cảm ơn bác.

3 Likes

lại vào nhà mới bác Ocean <3

1 Likes

Em chào anh ! Em chúc anh một năm luôn vui vẻ - hạnh phúc , tài khoản nhân nhiều lần ạ

2 Likes

Cảm ơn bác! Có Ros trong danh sách là em mừng rồi, up bô Tết sợ quá!:fearful:

1 Likes

Xin chào Bác Ocean, theo dõi bác từ topic trước qua topic này, chúc bác năm 2022 thành công hơn nữa.

2 Likes

Chúc bác @Oceanfutureman khai trương may mắn, cả năm thắng lợi nhé.

1 Likes

Chúc bác và mọi người 1 năm mới 2022 nh thành công hơn :slight_smile:

2 Likes

Chúc bác năm mới 2022 thành công như ý muốn :slight_smile:

1 Likes

Chúc bác chủ píc luôn mạnh khoẻ

3 Likes

Em chú Bâc năm mới thật vui vả và thành công ạ, cám ơn Bác đã nhiệt tình giúp đỡ tụi em ạ

2 Likes

Chào bác. Chúc năm 2022 thành công với tất cả mọi người trong pic mình.

2 Likes