Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cùng thuyền bác ơi

3 Likes

Em cám ơn anh.

2 Likes

Cp tốt, cơ bản cũng có những giai đoạn đầu cơ chứ đừng nói những cp bản chất nó là đầu cơ do người leader rồi, rút ra đc kn thì đã là quý rồi còn cp nào thì ko quan trọng. Và lúc định hướng đc mình như thế nào thì lúc đó tìm cp rồi chờ cp làm việc của nó và nhận lãi thôi :stuck_out_tongue_winking_eye:
Dần rồi bác sẽ biết đc mình thuộc tuýp đầu tư hay đầu cơ nào phù hợp với bác nhất, ko hẳn là theo ai thì sẽ tốt cho bác :stuck_out_tongue_winking_eye:

10 Likes

Tiếc thế… Tôi thì dùng luon 2 tài khoản 2 cty cho nó lành :rofl: :rofl: :rofl:
Có vẻ trong list này con CMX dư địa cao nhất.
Sáng tóm dc giờ đã lãi gần 5% rồi :grin: :grin: :grin:

3 Likes

Khả năng là sẽ có thâu tóm, miếng bánh ngon mà.
Nhưng sẽ làm từng bước.
Bên thâu tóm sẽ gom cổ phiếu trên nhiều tài khoản (điều này đã thấy ở HQC, khi chuẩn bị ĐH CĐ thì mới lòi ra nhóm 42 cổ đông liên quan Loius đấy).
Mượn gió bẻ măng, cơ quan chức năng đang trong quá trình điều tra liên quan QC … đương nhiên những người liên quan sẽ ra đi theo QC (những người liên quan phần lớn là những người thân, anh em, hoặc có sự tin tưởng lẫn nhau với QC)
Số tiền để thâu tóm FLC ko phải quá lớn (thậm chí là muỗi) so với một số tập đoàn hiện nay, trong khi tài sản đất đai của FLC thì nhiều vô kể.
Ngoài ra, yếu tố chính trị (suy luận cá nhân thôi nhé), có thể có chủ định thay thế QC. Nếu đây là sự thật…thì FLC sẽ thăng hoa trong thời gian tới.

8 Likes

Câu chuyện Thaco mua lại HNG của HAG là một ví dụ có sự gợi ý của yếu tố chính trị.
Nói về khó khăn của HAG giai đoạn trước khi có sự xuất hiện của Thaco thì anh em cũng đã rõ.
Đứng trước ngưỡng phá sản, vỡ nợ khi đó của HAG. Cách giải quyết của HAG là gì???
HAG đề xuất Ngân hàng giãn nợ? HAG chuyển đổi vay trái phiếu thành cổ phần? Phát hành thêm để trả nợ? các cách này đề gặp trở ngại vì thời thế không ủng hộ HAG, giá cả lao dốc, Doanh thu sụt giảm trầm trọng … nguy cơ vỡ nợ rất cao.
Nước cờ duy nhất có thể cứu HAG là bán bớt đất. Khi đó Bầu Đức đã lên tiếng là NĐT Trung Quốc sẵn sàng mua lại 20.000 hecta đất của HAG … HAG thừa sức trả nợ.
Đặc điểm nổi bật, đất đai của HAG phần lớn ở Camphuchia, Lào trải dài, bám sát biên giới Việt Nam. Nếu vào tay Trung Quốc thì quá nguy hiểm đến an ninh quốc gia.
…và cuối cùng anh em đều thấy THACO đã vào cuộc vụ này. (Nói thật là bác Dương ban đầu có mặn mà gì đâu, nhưng Thaco đã được lựa chọn để tham gia giải cứu HAG, mà mục đích chính là ko để rơi vào tay TQ, là vấn đề An Ninh quốc gia)

15 Likes

bác @Oceanfutureman phân tích giúp em con DHA với ạ! Em cảm ơn bác nhiều. :grin:

2 Likes

Các bác lại cho em hỏi ngu tí, hủy niêm yết thì nđt mất trắng ạ?

3 Likes

Ko mất trắng đâu. Vẫn là cổ đông cty. Nhưng ko mua bán trên sàn nữa.

5 Likes

Nhờ bác xem giúp e tín hiệu e jvc, dah e chót đủ 13.x jvc huhu

2 Likes

sáng toàn xuống 15,1 là cho lên, híc

2 Likes

em mất hàng IDI rồi các bác ơi :sob::sob::sob:, liệu còn chỉnh ko bác @Oceanfutureman ??

4 Likes

tu hum qua đa chốt giá này bác a

3 Likes

IDI và ASM 2 hôm nay sao cứ gần cuối phiên lại bị đạp nhiều bác nhỉ, nên hơi hoang mang, trong phiên thì xanh rõ đẹp

4 Likes

Vậy chiều nay k biết lái có đánh lên 20 k bác nhỉ

2 Likes

KHG bác Ocean còn dử hàng hok vậy bác. em vào cái là cấm đầu lun kinh quá

2 Likes

Ơ kìa, sao hôm qua nàng bảo giữ lại, với lại xuống khi bác Đậu hú :frowning:

3 Likes

image
image

DAH đang form sideway up

1. Vùng hỗ trợ cứng DHA 2022 là 38.x-40.x
  2. Target ngắn trung dài hạn DHA 2022 là 42.x-46.x, 54.x-58.x và 68.x-72.x
9 Likes

Bắt trước bác @Daucove709 nay em thử đốt vía mấy em nặng mông, em theo dõi xem có kết quả lâu dài không, còn hiện tại thì vẫn đang có kết quả. hahaah

3 Likes

bởi em dạo này có vẻ đang bị mất bình tĩnh thì phải ạ sau vụ FLC em cứ cảm thấy mình kém bản lĩnh đi nhiều…chỉ mong chỉnh để bắt lại thôi…

5 Likes