Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

bác cho e xin target con ART vs nhé

1 Likes

Bác Ocean ơi cho em xin nhận định target về DPR ạ. Bác xem cho em vùng hỗ trợ với kháng cự của DPR được ko ạ. Em cảm ơn bác.

1 Likes

Bác Ocean cho em xin lại nhận định 2 mã PVL và CKG ạ

1 Likes

Cho e xin nhận định về khg, nlg với a

1 Likes

Bác cho e xin nhận định con PSH với ạ. Và bác có nhận định lại con GSP so với 10 ngày trước k ạ. Em cảm ơn

1 Likes

Bác cho em xin nhận định về PAN ạ. Em cảm ơn bác!

2 Likes

Những con họ QC như AMD KLF HAI bạn bắt đc hqa với đầu sáng nay thì rất ok tầm 5.x-6.x vì nó đã ở đáy dưới mục tiêu ngắn hạn của 3 con trên là 7.x-8.x

3 Likes

Khi vào mục tiêu trung hạn nó sẽ rung lắc điều chỉnh hoặc sideway vài phiên bạn có thể canh vào lại

1 Likes

Mình giữ Hbc 3 tháng rồi nhưng muốn hold với mục tiêu vượt đỉnh cũ lên 4x trong tương lai gần thôi. Qua đợt chỉnh này thấy bác Ocean view target nó giảm hơi nhiều nên bị băn khoăn quá :face_with_thermometer: tại dài hạn mới về 40 thì dư địa ko hấp dẫn lắm

1 Likes

Mình cũng đang cầm HBC 28.x đợt này mấy con quan tâm mục tiêu trung dài hạn giảm mạnh quá

3 Likes

Em chào các anh chị. Cho e hỏi Em thấy bác ocean hay viết , ví dụ

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy GEX trong nhịp chỉnh lần này là 36.x-38.x
Target ngắn trung dài hạn GEX 2022 là 34.x-36.x, 44.x-48.x và 56.x-60.x

Vậy nghĩa là sao ạ, sao target ngắn lại thấp hơn hỗ trợ?
Nhìn vào mốc của bác ocean cho thì nên mua khi giá về mức nào ạ?
Em cảm ơn

1 Likes

Lúc đấy là con G đã đến mục tiêu trung hạn của nó rồi và vượt mục tiêu ngắ hạn nhưng do có vụ tiêu cực thm qc xẩy ra nên nó đang trên đà giảm và lúc đó vùnh hỗ trợ cứng của nó là 36-38 tức là khó có thể lũng mức đó

3 Likes

Vậy điểm mua là giá về mốc nào ạ

1 Likes

Cái đó bạn phải tự quyết như giờ con G là 38.x thì vượt ngắn hạn rồi mục tiêu của nó giờ là trung hạn 44-48 còn bao lâu nó tới trung hạn thì mình ko biết :))

3 Likes

Giờ vào ros có ổn ko bác

1 Likes

Ros giờ vẫn dưới mục tiêu ngắn hạn 10-12 nên vào ok. Tuy nhiên vào giá hqa thì an tâm hơn

3 Likes

Bác Ocean cho e xin nhận định mã NDN với ạ.

1 Likes

Bác cho em xin nhận định về VCI ạ. Em cảm ơn bác!

2 Likes

Cảm ơn bác! Bác cho em hỏi thêm, em mua APG 18 thì có nên ra hàng để chờ chỉnh mua lại giá tốt hơn ko ạ. Và có thể mua lại ở vùng nào được ạ. Dòng chứng nói chung em thấy đang trong trend giảm đúng ko bác? Em cảm ơn ạ!

1 Likes

Hôm qua e cũng vào HBC giá 31.8. Con này em thấy cũng khoẻ mà có vẻ cứ lưỡng lự giữa mua và bán. Theo bác Ocean thì nó uptrend mà nên nếu không kẹt vốn thì mình hold xem dài hạn thế nào.

1 Likes