Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Như tính toán phân tích trước thì vùng hỗ trợ cứng tích lũy CII trong lần giảm này là 32.x-34.x đã bị thủng luôn. Theo quan sát thì có thể ngày mai CII nhúng thêm 1 nhịp nữa về 30.x rồi sẽ hồi trở lại. Vì thể, có thể mai mua thăm dò một ít trong vùng giá 30.x-32.x rồi qua tết nếu thấy CII tạo đáy tích lũy tại vùng giá 30.x-32.x (+/-2) thì có thể mua thêm tích lũy CII trong vùng giá này.

8 Likes

LDG đợt này khó quá bác ạ. Nay TT xanh tím mà nó đạp sàn. Em lo quá.

1 Likes

HNG đã thủng luôn vùng hỗ trợ cứng tích lũy 10.0x-11.5x mà tôi tính toán trước đó. Lần sau khi tính toán ra kết quả xong tôi trừ thêm 5%-10% cho chắc, hoặc các bác thấy tôi đưa ra giá vùng hỗ trợ cứng mà chưa để ( - sai số) thì các bác tự trừ thêm 1-2 giá cho chắc.
Theo quan sát thì HNG tạo đáy quanh giá 9.0x hôm nay, mai có thể HNG hồi trở lại.

17 Likes

Vùng hỗ trợ cứng VHM là 70.x-75.x, target ngắn trung dài hạn VHM 2022 là 85.x-90.x, 100-110 và 125-135

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BVH là 46.x-50.x, target ngắn trung dài hạn BVH 2022 là 50.x-54.x, 62.x-66.x và 76.x-80.x

8 Likes

Em cảm ơn và chúc bác ngủ ngon :kissing_heart:

1 Likes

Có thể phi hoặc có thể sideway tăng nhẹ trước tết thôi bác. Tôi thì chỉ cho rằng mai và 2 ngày cuối năm HAR hồi và tăng nhẹ 5%-10% trở lại thôi.
Bình thường 1 cp sau khi giảm mạnh và tạo đáy thì sẽ sideway tích lũy trong vùng đáy 1 thời gian hơi dài rồi mới tăng mạnh trở lại khi đủ điều kiện cần và đủ. Trong thời gian sideway, cũng có lúc cp kéo lên và nhúng xuống trong biên độ nhỏ 10%-15%.

8 Likes

HQC bắt đầu bước vào giai đoạn sideway tích lũy trong vùng giá đáy 6.x-7.x rồi đó. Có thể mua vào HQC trong vùng giá này, nhưng có lẽ sau tết 1-2 tuần mới bắt đầu tăng lại.

12 Likes

bác Ocean xem giúp em mã PVD với ạ, em cảm ơn bác

2 Likes

Dạ em cảm ơn bác nhiều .

1 Likes

bác Ocean ơi, bác có thể đưa ra vài nhận xét cho HHS hiện giờ được không? Em cảm ơn bác nhiều.

2 Likes

bác cho em nhận định TTF nhé. TTF đã tạo đáy chưa bác?

1 Likes

Chúc bác nhiều sức khoẻ.hy vọng har ros JVC em sớm về bờ .ros em giá tb 10k.har giá 13.9.jvc em giá 12.4.giờ em giữ luôn qua tết :((

4 Likes

Vâng, em tính sáng nay tbg xuống ạ :smiley:

1 Likes

Chào ngày mới 500 ae. Chào bác @Oceanfutureman , chúc bác ngày mới vui vẻ - giao dịch thành công ạ

3 Likes

giữ đi Bác ạ, mình nhỏ lẻ cũng còn các mã trên giờ cut gì nữa, để đó qua tết hồi tính sau :slight_smile:

2 Likes

Bác Ocean phân tích giúp em con TTA với nha. Cảm ơn Bác!

1 Likes

Bác Ocean ơi, bác cho em xin nhận định hiện tại về ROS với ạ, ko biết nó còn xuống tiếp ko bác?

2 Likes

Fcn rớt phá luôn vùng hỗ trợ cứng rồi bác Ocean ơi

1 Likes

còn tiền vào múc đi bác, hôm nay chỉ số điểm vào hết Bank rồi

1 Likes

bác xem giúp e con gex xem có khả năng hồi lên được ko b… e mua giá 42

1 Likes