Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Theo e bởi vì ROS là con tiềm năng, có nội lực nhất trong hst QC, cái đạp gom hàng thoải mái không sợ sau ko có ng mua. Mấy con kia mà đạp sâu quá khó hồi

2 Likes

Hihi có cơ hội bác cho e theo ké 1 chân, để e đến hóng hớt bác nhé

1 Likes

Tới thời điểm cận tết này rồi thì:

1. Các bác chưa mua hay đã cutloss hay bán trước đó rồi thì giữ tiền qua tết xem tình hình vĩ mô, tình hình TG thế nào rồi mua cũng chưa muộn.
  2. Các bác lỡ ôm cp hay bắt đáy sớm rồi thì xem xét nếu 2 phiên cuối hồi lên mà hòa vốn thì xem xét chốt bớt 1 phần chờ qua tết rung lắc mua lại giá thấp hơn, nếu không rung lắc thì mình mua cao hơn 2-4% cũng không sao vì mình biết rỏ tình hình vĩ mô, TG sau tết.
  3. Còn bác nào lỡ mua cp giá hơi cao rồi và hiện còn lỗ cao thì cứ hold tiếp vì rất nhiều cp đã về vùng đáy 2022 rồi ( vùng đáy 2022 cao hơn 2020-2021 vì đã tính yếu tố dòng tiền và nhiều yếu tố khác, không thể đem giá 2.x-3.x-4.x năm 2020-2021 mà bảo là giá nhiều cp penny 2022 về 2.x-3.x-4.x…mới đáy, nói như thế thì nhiều cp Bank Ck thép…phải về 1x.x mới đáy).
56 Likes

Bác @Oceanfutureman đừng áy náy ạ, thị trường chung lỗ toàn tập mà, em vẫn đánh giá pic bác là pic chất lượng nhận định hay nhất ạ. Mong TT nhanh hồi để mọi người đều được ăn tết vui ạ. Em cũng mất sạch lãi và thêm 20% Nav đợt này ạ.

4 Likes

IDJ vẫn đang form sideway downtrend, vùng hỗ trợ cứng IDJ nhịp giảm này 24.x-26.x ( đã bị thủng)
Target ngắn trung dài hạn IDJ 2022 là 22.x-24.x, 32.x-34.x và 42.x-46.x

9 Likes

Bác Ocean ơi POW đã test đáy xong chưa ạ. Có nên cutloss giá này để ra tết tính tiếp không. Em cảm ơn bác

1 Likes

Bác xem giúp em con DLG nay atc nó giảm sấp mặt quá, với tiềm lực DN cầm 6 tháng nữa có ổn không bác?

1 Likes

Bác nói cũng đúng. Vậy thì tôi đưa ra vùng giá hỗ trợ cứng tích lũy cũng như vùng giá target ngắn trung dài hạn mà tôi đã tính toán phân tích.
Các bác thì tùy vào tình hình thị trường mà mua bán ( có thể mua bán trong vùng đó với sai số 1-2 giá).

15 Likes

Mua HHS giá 11 là sớm quá. Vùng giá hỗ trợ cứng tích lũy HHS nhịp giảm này là 7.5x-8.2x( nhiều cp đã thủng luôn vùng hỗ trợ cứng). Target ngắn trung dài hạn HHS 2022 là 8.5x-9.5x, 12.x-14.x và 18.x-20.x

9 Likes

Bác Ocea ơi! Ros hôm hồi e cắt 1 nữa, còn nữa e chờ mà nó cứ sàn hoài, mai em nên cắt hay để qua tết ạ bác, giờ giá này gần đáy chưa bác Ocean, e cảm ơn ạ

3 Likes

Nếu mua thêm ITA đầu tư cho trung dài hạn thì có thể mua được nếu ko dùng margin. Nhưng canh mua được giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ cứng 12.x-14.x là tốt nhất nha bác.

13 Likes

em cảm ơn bác ạ…!!!

1 Likes

Bác cho em xin nhận định mấy con Ngân hàng với. Dạo này em thấy sóng NH dc 1-2 hôm …lại ngỏm. Liệu mai NH có ngỏm ko bác? Cụ thể con LBP ạ

1 Likes

thanks bác nhiều :grinning: lúc nào cũng hỗ trợ ae trong lúc tt hưng phấn hay tâm lý phân vân như lúc này. tim bác :wink:

2 Likes

Mình không rỏ là bạn mua nhiều không nhưng còn 1 nữa thì nên để qua Tết đi. Mấy con hàng này nếu có hồi phải tính bằng tháng chứ ko phải là bằng ngày đâu. Đi sắm Tết đi b, ra giêng tính.
Ngày nào cũng trông bảng điện chịu gì nổi.

1 Likes

Em nghĩ bác chủ đừng áp lực. Giai đoạn này thật ra đúng như bác dự, sau giảm sâu thì cp dao động lên xuống chút ít cũng là bình thường. Chỉ là trò tâm lý chiến một tí. Còn tự nhiên trước sóng thần sẽ là động đất. Sau trận lũ lụt thì màu mỡ, phù sa… mùa màng bội thu lại còn giảm chi phí phân bón. :grin: :coffee:

2 Likes

Tây múc 2 phiên, mỗi phiên 60 tỷ rồi. Bọn này phân tích doanh nghiệp tương đối chuẩn, nó đổ tiền vào thì khả năng vùng 34-35 là đáy của nhịp chỉnh này tương đối tin cậy. Chỉ có là ko biết khi nào anh Tuấn ốp 5 CE thôi.

2 Likes

Nay có bctc quý4 của G rồi đấy bác

2 Likes

Gồng thôi bác ơi, ra tết tính tiếp ^^

2 Likes

Tôi cũng dại rồi ad, không chờ HQC tạo đáy đi ngang hãy mua mà bắt dao 8.06 hồi hai phiên trần không cắt lại rơi sâu. Không biết có về 5.8x không nữa.

1 Likes