Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bacs Ocean cho em hỏi sắp tới đấu giá lại đất TT mà lại có hiện tượng bỏ cọc thì bds chung có ảnh hưởng nữa ko ah

1 Likes

trước em để DLG định 15 mới bán mà giờ với tình hình như vậy mốt chắc 30-40% e sút thẳng tay ko nhân nhượng, ôm gì mà 3 4 tháng rốt cuộc vẫn âm :frowning:

1 Likes

ở đây em thấy các bác cứ kêu là F0 mà các bác toàn chơi hàng nóng penny không sợ các bác luôn​:rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Tết này nhiều cây thông quá các Bác ơi

1 Likes

LDG đã về đúng giá 15.x như bác đã nói, em nản với nó ghê bác à :((

1 Likes

Cảm ơn bác Ocean về những chia sẻ rất gần gũi và thiết thức. Thị trường xấu quá em chỉ vào đây mới có động lực để chiến đấu tiếp

1 Likes

Mọi tín hiệu báo về cp ROS điều vô nghĩa rồi. Kinh khủng thật. Cứ ngỡ đã đáy, ai ngờ không đáy rồi. Cp ROS chắc nát thật rồi.

16 Likes

Ros cùng họ nhà a Q thuộc hàng hệ tâm linh rồi. Mọi tính toán vượt tầm tính toán và suy nghĩ của loài người.

1 Likes

HQC cũng sát sàn, bán miệt mài nhìn phát ngán

1 Likes

Hy vọng mai có phiên kéo giá cho cả nhiều đều vui

1 Likes

ROS hay tất cả cp penny midcap sẽ hồi lại 40%-60% giá đã giảm, nhưng tình hình này là sau tết trên 2 tháng trở lên, sớm nhất là cuối quý 1/2022. Ví dụ, mai ROS giảm về 6.5x là giá đáy đi ( mà coi chừng đúng thiệt, giờ đa số vùng hỗ trợ cứng cp mà tôi đưa ra phải trừ đi ít nhất 1 giá mới đáy thiệt) và ROS giảm từ 14.x về 6.x thì sẽ hồi lại tầm 9.x-10.x thôi rồi giảm trở lại chứ khó mà lên đỉnh củ 14.x trong ngắn trung hạn ( tầm 1-4 tháng). Nhiều cp khác cũng vậy, giảm từ vùng giá 10.x-12.x về 5.x-6.x thì sẽ hồi lại 8.x-9.x thôi chứ khó mong trong ngắn trung hạn mà hồi tới đỉnh củ ( trừ khi có Game, chứ kqkd tốt cũng không giúp cp hồi cao được).

19 Likes

tt này có xấu không bác, còn chỉnh lần này nữa thì em cũng cạn lời rồi ạ

2 Likes

100% ảnh hưởng nặng nề hơn nữa bác. Bác xem mấy mảnh đất kế bên miếng đất THM đấu giá đấy, giá trúng chỉ bằng 1/5 hay 1/8 thôi mà tới giờ vẫn chưa nghe tin nộp tiền đó. Giá đất và giá bất động sản nói chung hiện nay ảo lắm. Tôi có mấy người họ hàng thân quen làm bên sở tài nguyên và nhà đất ờ Tphcm và các tỉnh lân cận như BD, ĐN, LA…họ bảo đa số là giao dịch của các nhà đầu tư và môi giới mua bán trao tay với nhau để tạo thanh khoản lôi kéo nhà đầu tư thật…chứ giao dịch của bà con có nhu cầu ở thật rất thấp. Nên mấy tin đồn thổi giá đất này nọ khắp nơi đa số là ảo.

18 Likes

Đầu topic tôi có dự đoán sẽ có nhiều mẫu hình cây thông noen xuất hiện nhiều hơn và sớm hơn. Nhưng thật ra nó còn tồi tệ hơn những gì tôi tính toán và phân tích.

13 Likes

Thôi các Bác ạ, TK âm sẽ có cơ hội làm lại phía trước sẽ còn rất nhiều cơ hội, ra tết sẽ làm lại thôi, đã có Bác Oceanfutureman đồng hành cùng thì sẽ không có gì phải xoắn cả. Em mong các Bác giữ sức khỏe để chúng ta còn tiếp tục đi đường dài mà

5 Likes

DLG vẫn ổn hả bác ơi? Em cảm ơn :disappointed_relieved::disappointed_relieved:

1 Likes

Mong nó về tới đây rồi ngừng, chứ nhiều cp thủng luôn hết vùng hỗ trợ cứng mà tôi phân tích tính toán. Đúng là khởi đầu năm 2022 đầy đau thương và nước mắt. Nhưng rồi cũng sẽ qua thôi, tôi chắc 100% là như vậy. Năm 2021 thì cuối tháng 1 và đầu tháng 2 cũng đau thương như vậy, nhưng ai còn sống sót thì sau đó hưởng thành quả lớn.
Một bài học lớn ở đây là năm nào cũng xảy ra 1-3 lần thị trường tiêu cực giảm mạnh và cp cũng giảm ít thì 30% nhiều thì 50%-70%…, cái quan trọng là mọi người không mua đuổi cp giá cao, không vay margin và chốt lãi khi cảm thấy đủ không được tham và chờ thị trưởng và cp giảm đủ sâu rồi hãy mua lại, không nên bắt đáy quá sớm ( tốt nhất là chờ cp ngưng rơi và mua lại khi nó sideway đi ngang vùng đáy).

32 Likes

Em nhớ bác chủ từng nói thì sau giảm sâu cp sẽ lình xình tăng hoặc giảm trong 4-6 phiên gì đó. Bây giờ tâm trạng càng mong ngóng thì sẽ càng tệ :grinning: Chứ đến lúc thị trường vào trend tăng, tin tốt ra. Dịch kiểm soát , các dòng vốn đổ vào, kinh doanh du lịch mở lại thì lại tím liên tục mà bác. Tạm thời là cứ vậy thôi. Mai xanh hay đỏ thì cũng khép lại năm cũ thôi. Chuẩn bị cho năm mới với nhiều cơ hội mới.

3 Likes

Thị trường chán thật, nhưng chả có cổ nào giảm mãi, chả có cổ nào tăng mãi. Thú vui của em giờ là ngồi trung bình giá. Thị trường cứ xem như downtrend, thì các bác cứ bán trước, mua sau. Em mấy hôm nay cơ quan giáp Tết ít việc, ngồi canh bảng, cũng giảm được kha khá đấy ạ. AMD em từ lỗ hơn 30%, giờ còn 15%. Rang đi rang lại vui phết ạ.

3 Likes

Chúc Bác rang đều tay, Trước Em cũng rang DLG thấy OK nhất, có thể tính Em hợp với Em nó

3 Likes