Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Ngày cuối năm rồi không nên mua gì hết các bác ơi. Đợi qua tết xem tình hình thế nào rồi hãy xem xét. Nếu tình hình ổn mà các thể loại cp có dấu hiệu tích cực trở lại mình mua đắt hơn 5%-10% cũng không sao vì mình biết rỏ xu hướng. Còn hiện tại thật sự chưa xác định chính xác xu hướng sắp tới như thế nào.

18 Likes

Hai bé này hình như cùng lái! Đồng tiến cùng nhau á bạn! Về cơ bản mình thấy cũng đáy nơi rồi! Chênh lệch chắc cũng ± 0,5 thôi! Vol của HQC đã dưới 10m lần cuối vol nó dưới 10m là tháng 10 năm 2020 và sau đó thì cũng theo đà tăng! Mình nghĩ tuần đầu năm sẽ có dấu hiệu tốt nhé! Nói để bạn chia sẻ cùng nè : HQC mình đu 40k giá 8.x cơ =]] và giờ âm 1xx củ rồi =]]]

4 Likes

Chúc ad và gia đình cùng toàn thể ace trong room năm mới mạnh khỏe, an lành.
Nay tk của tôi mỗi em VRE sáng một chút ad ạ. Cũng định bán 35.7 mà tham lại chờ 38 k biết có không. Hôm trước cũng tham k bán 34.3 nó về 31.
Còn nhìn tk buồn quá nhất là mã GAS nhớ ra nó tính mua lại vì cắt 99 rồi đu HQC giờ k biết bao giờ mới có ánh sáng. Tôi thấy dốt nhất khi cắt 2 mua HQC chả khác gì nhau.

5 Likes

Cái này cảm quan của mỗi người thôi, thông thường cp vào down trend thì sáng nó hay xanh, canh xanh 1-2% thì bán, đỏ 3-5% thì mua.

Cứ nhìn thấy nó chạy tối đa xong rồi giảm thì bán, giảm tối đã xong tăng thì mua lại. Sau đó nó thay đổi thế nào là chuyện đâu ai chắc chắn.

Dĩ nhiên là chỉ mua bán 1 phần mình có thôi nhe bác: 20-30%, còn liều thì chơi 50%, môn này làm gì cũng có rủi ro, xác định xong chấp nhận dc rủi ro thì làm, lỡ sai thì chịu vì mình đã làm hết sức, lần sau làm lại. Còn tiền là dc! Ko margin ko cháy tk thì từ từ lấy lại khi tt uptrend, mã vào sóng v.v ko cần bi quan quá.

Hồi mình mới vào mình chỉ thử 60tr, đu đỉnh để vài hôm còn 40tr mất 1/3 tk rồi, 3 tháng sau mới tìm hiểu để tbg lướt lát gỡ mãi nó mới huề, nếu mua mã đó lúc nó đáy và để yên thì sau đó 3 tháng nữa lại +35%.

Nhìn chung là trải nghiệm năm 2021 của e cho e thấy rằng lướt lát ngắn hạn chỉ nên để 1 phần cho vui, dành cho ai cần rút tiền hàng tháng cơm gạo, còn vừa an toàn vừa dễ có lời cứ từ tốn mà mua, mua dần dần tới đáy của nó rồi chờ 1 ngày đẹp trời nó tăng thôi. (Dĩ nhiên phải chọn mã cp tốt mới chờ dc, chọn cp dỏm cty nó hủy niêm yết là ăn cám).

9 Likes

Vâng bác ạ

1 Likes

e cám ơn lời chia sẻ của bác

1 Likes

Tôi hôm rồi dở k cắt một mã để lướt HQC k cũng đỡ lỗ cả chùm.

1 Likes

TK tôi nhờ vài cp Bluechip nó đỡ nên hiện tại vẫn đang lỗ nhẹ ( nếu không có các cp trên đỡ chắc cũng đi khá khá rồi). Tôi cũng mua vào cp các mã có trong tk khi giảm về vùng hỗ trợ cứng và đã lỗ. Cuối năm tôi chốt bớt các mã cp có lãi và các mã lỗ ít, đưa tỉ lệ cash:cp trở lại 55%:45%, qua tết xem tình hình thế nào rồi xem xét tiếp.

16 Likes

Nãy tôi tham k chốt VRE 35.7 chiều chắc bán 35.2x thôi ad. Mua nó k lướt vì cứ tham mua nhiều mã nên tèo hihi. K nó cứ quanh 32, 34 có lần về tận 31 ngon quá.
Tôi cũng tính thế rồi mà đặt cắt ABS tận 21.85 k khớp, 21.8 thì ổn.
Tôi nản cắt 21.5 thì cuối phiên kéo hihi. Vre tôi bán một phần giờ lại 34.9.

2 Likes

Theo mình vre không hợp lướt! Hoặc chỉ vào những dịp mua sắm mạnh thôi! Con đó nó cứ ì ì nặng mông sao ấy =]]]]

2 Likes

IDI, DLG bác vẫn có giữ chứ?

1 Likes

Theo mình hhv về cơ bản vẫn tốt, dự án ổn nhưng hết game chuyển sàn rồi nên nó giảm. Còn tới mức nào thì phải nhờ cao thủ TA bác Ocean thui. Cá nhân mình đã bán hết, múc lại sau

2 Likes

Em cảm ơn anh đã chia sẻ nhé. Chúc bác Ocean, các bác và gia đình năm mới mạnh khỏe, bình an ạ!

1 Likes

Phiên cuối cùng của năm, em xin cảm ơn sự chia sẻ tận tình của bác chủ trong năm qua dành cho em và tất nhiên là với rất nhiều người khác nữa. Em chúc bác và gia đình một năm mới bình yên, hạnh phúc. Chúc bác ngày càng sắc bén với thị trường ck để chúng em được nương nhờ theo ạ. :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

4 Likes

Hqc ngon nhỉ sáng e vẫn vào thêm 1 ít

2 Likes

Hqc sáng 6.5, 6.3 k mua, có vẻ cung cạn hay sao mà trần nganh thế.

1 Likes

E lụm đc ít lúc 6.3 rồi xem bảng đến 2g20 nó đi tàu lượn quá

2 Likes

Tạm ổn rồi ae phấn khởi ăn Tết há, kịch bản tương đối đúng với e dự đoán, vì nếu họ muốn thả về 3k đã ko ép để gôm hằng ngày, họ ép vì mỗi lần test thì đám đông vẫn muốn bán, khi nào đám đông hết án thì mới giữ dc.

3 Likes

không hiểu, đẩy ITA 15p cuối lên 13.9 mà ATC nó táng cho gần 700k giá thấp nhất, chán không tả đc

1 Likes

Đây là bài kìm giá nha bạn, để phiên tiếp theo giá start ko quá cao.

2 Likes