Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cho e xin nhận đinh LCg ạ

1 Likes

Bác Ocean ngó lại giúp mã Itc theo xu thế mới

1 Likes

Nhờ bác @Oceanfutureman xem giúp em con HNG, DAH và VGT ạ. Cám ơn bác cà chúc bác năm mới khai bát thắng lợi

1 Likes

• Tìm trên 3 sàn; cp có vốn hóa tương đương hoặc nhỏ hơn LDG mà có nhiều dự án đang triển khai bán hàng, thi công, hoàn thiện pháp lí tìm đỏ mắt gần như ko thấy được.
  • Ảnh này đang nhầm lợi nhuận dự án LDG sky và LDG river; công bố năm 2020, khi giá chung cư, giá đất chưa tăng giá.
  • Mọi người chứ ý cột vốn chủ sở hữu nhé; cty bỏ ra rất ít tiền, nguồn vốn chủ yếu từ vay ngân hàng, huy động khách hàng và hợp tác đầu tư====> đây là câu hỏi cho nhiều nhà đầu tư nghi ngờ là tiền đâu để triển khai dự án và hiểu LDG tận dụng vốn đặt cọc của khách mua hàng tốt ntn.
  • Có thể nói LDG cũng khá bài bản và chuẩn bị kĩ lưỡng phương án triển khai dự án rồi; hiện tại chưa triển khai thi công nhiều dự án nên vay ngân hàng và phát hành trái phiếu rất ít ~1000 tỷ trong tổng tài sản ~6800 tỷ
    tiến độ LDG SKY
3 Likes

Bác nhận định mã PAN giúp em ạ, em cám ơn !

2 Likes

Bác Ocean cho e hỏi về OCH vs ạ?

1 Likes

Bác xem giúp em BVH, AAS, TLG với, em cảm ơn bác.

1 Likes

hôm nay khối ngoại bán HVN nhiều quá, bác Ocean nhỉ.

1 Likes

Cảm những nhận định chân thành của bác Ocean💯

1 Likes

Bác nhận định giúp em target năm nay các mã C4G, ROS, LCG, ABS, TNA, TTF. Em cảm ơn bác nhiều.

1 Likes

Bác Ocean nhận định lại giúp em SCR và FCN với ạ, với SCR mà lợi nhuận Q4.2021 đạt 3 tỷ như vậy thì chỉ số EPS sẽ giảm rất nhiều, và để đạt giá 19 như bây giờ thì P/E sẽ phải tăng lên khá nhiều.

1 Likes

Bác Ocean giúp em nhận định về QBS và FLC với ạ.Em cảm ơn bác nhiều!

1 Likes

có bác nào nắm được vụ xử phạt thao túng cổ phiếu TTB đối với Dương Thanh Xuân và Nguyễn Thành Nam không thế? không biết là thao túng trong giai đoạn nào các bác nhỉ?

1 Likes

image

Mặc dù đánh giá rất cao về tiềm năng triển vọng tích cực cp ngành ck, nhưng thật sự nhiều cp ngành ck chưa điều chỉnh về vùng hỗ trợ cứng tích lũy nên mức tăng giá trở lại sẽ không cao như kỳ vọng.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SSI là 32.x-34.x
  2. Target ngắn trung dài hạn 36.x-38.x, 46.x-50.x và 58.x-62.x

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy MBS là 26.x- 28.x
  2. Target ngắn trung dài hạn MBS 2022 là 30.x-32.x, 38.x-40.x và 48.x-52.x
9 Likes

Chào ad. Ad cho tôi xin chút nhận định về 3A, HQC, VRE với. VRE tôi thấy nản lắm luôn nhưng k bán vì nghĩ nản là lúc sắp chạy p không ad hihi.
Cảm ơn ad nhiều.

1 Likes

Dạ Năm mới chúc bác sức khoẻ và bình an. Bác cho em xin target của LCG, TCI và PSI với ạ. Em cảm ơn…

1 Likes

Bác ocean phân tích giúp em ttf. Ttf đã tạo đáy chưa ạ. Em đang cầm giá 14.5 giờ em có nên mua thêm để tb giá xuống ko ạ.

2 Likes

image

Sau cú giảm mạnh trước tết nguyên đán + thêm nhiều yếu tố vĩ mô, TG, kqkd và khkd, triển vọng tiềm năng…làm rất nhiều cp có thay đổi hoàn toàn về vùng hỗ trợ cứng tích lũy cũng như target ngắn trung dài hạn 2022 ( mua cp giá dưới vùng target ngắn hạn đầu năm 2022 (tính từ hôm nay) bảo đảm sắp tới có 2-3 lần giảm mạnh nữa trong năm 2022 sẽ không lo bị cutloss và nếu mua ngay từ đầu năm thì sắp tới khỏi phải FOMO khi giá cp tăng vượt target ngắn hạn).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy POW 2022 ( tính từ hôm nay) là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn POW 2022 ( tính từ hôm nay) 14.x-16.x, 20.x-22.x và 28.x-30.x
18 Likes

Bác cho bà con biết dấu hiệu 1 cổ phiếu đã đạt vượt trung dài hạn để bà con biết mà tránh xa. Cảm ơn bác

2 Likes

Chúc mừng năm mới bác Ocean và các anh/chị/em!

Đầu năm bác Ocean khai chart Bvb giúp em với ạ, em cám ơn bác!

1 Likes