Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cổ đất rồi vẫn cứ tăng thôi. Ko thể đi ngược với thực tế được. Đất dự án Cotriximec đang bán, chỗ tôi ở Chí Linh, Hải Dương năm 2017 là 5 tr 1m2. Cuối năm 2021 là 23tr 1m2. Như vậy các bác cho tôi hỏi giá đất có tăng ko. Gấp mấy lần so với cách đây 4 năm về trước.

4 Likes

Bác cho em xin con SCR mới nhất ạ

2 Likes

Vì lý do phân tích tính toán lại toàn bộ vùng hỗ trợ cứng tích lũy và target ngắn trung dài hạn tất cả các mã cp sau tết nguyên đán nên feedback các bác hơi lâu. Thêm vào đó, mỗi cp feedback lần đầu tôi sẽ kèm theo 1 cái chart dài hạn đơn giản cơ bản để các bác dể nhìn. Mà ban đêm tôi thường chỉ dùng smartphone nên không tải được chart nên chưa thể feedback kịp thời được. Mong các bác thông cảm.

70 Likes

Không vấn đề gì bác! Bác có rep là anh em mừng rồi! :wink:

4 Likes

Bác làm việc hăng say quá. Bác nghỉ ngơi sớm giữ sức khoẻ nhé. Cảm ơn bác nhiều.

3 Likes

giữ sức khoẻ bác Ocean ơi, đêm nên đi ngủ sớm chứ không nên dùng điện thoại khuya.

2 Likes

Dạ em chào Bác Ocean ạ. Em chúc Bác ngày mới vui vẻ ạ. Bác cho em xin target mới của ORS được không ạ? Em cám ơn Bác nhiều ạ

4 Likes

Cám ơn sự nhiệt tình của bác Ocean. Mong bác năm mới giữ gìn sức khỏe để còn giúp đỡ các anh em. Nay xin bác phân tích giùm mã ITQ và LPB

1 Likes

https://24hmoney.vn/news/flc-muon-dau-tu-thap-99-tang-trong-khu-phuc-hop-1-200-ha-tai-binh-chanh-c2a1340971.html,,

1 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy SCR là 12.x-14.x Target ngắn trung dài hạn SCR 2022 là 14.x-16.x, 20.x-22.x và 28.x-30.x! copy lại cho Bác! Khả năng chưa có thay đổi gì lớn nhé :smiley:

3 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy AAA 2022 ( là tính từ sau tết nguyên đán) là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn AAA 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x

image

Cp ngành bán lẽ và bđs dịch vụ bán lẽ sẽ phục hồi tích cực sau dịch ( từ năm 2022 trở đi).

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VRE 2022 là 28.x-30.x
  2. Target ngắn trung dài hạn VRE 2022 là 32.x-34.x, 40.x-44.x và 52.x-56.x

HQC bác xem lại ở trên nhé!

9 Likes

Nhờ bác Ocean nhận định hộ DXG với ạ. Em cám ơn bác :smiley:

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TCI 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TCI 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy PSI là 10.x-12.x
  2. Target ngắn trung dài hạn PSI 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x

LCG bác xem lại phần nhận định sau tết nguyên đán từ ngày 07/02/2022 trở về sau nhé.

5 Likes

Bác ơi bác nói về CII đi ạ, e còn kẹt một ít mà rầu quá

1 Likes

bác cho e hỏi về mã TNT với ạ,

1 Likes

Mua thêm TTF thì canh mua giá trong hoặc dưới vùng hỗ trợ cứng tích lũy 9.0-9.8, còn hiên tại giá TTF trên vùng target ngắn hạn 10.x-12.x thì không nên mua để trung bình giá nữa bác. Bác ôm TTF 14.5 thì hold cho trung hạn cuối quý 1 hoặc quý 2 là có lãi trở lại thôi ( có khi sớm hơn).

10 Likes

Muốn biết 1 cp đạt và vượt target trung dài hạn chưa thì mình phải phân tích tính toán dự đoán được target trung dài hạn cp đó là bao nhiêu rồi mình xem giá cp hiên tại ở vùng nào là biết ngay ( tương đối thôi, khó chính xác tuyêt đối 100%). Cũng tùy tình hình thị trường nữa, nếu thị trường lúc đó tốt thì có khi giá còn tăng vượt rất xa target trung dài hạn tôi đang tính toán mấy hôm nay…nên không cần phải tránh xa đâu. Mình tùy cơ ứng biến ( chỉ nên hạn chế mua đuổi mua full margin…khi giá cp vượt target trung dài hạn thôi).

10 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BVB là 16.x-18.x
  2. Target ngắn trung dài hạn BVB là 18.x-20.x, 24.x-26.x và 32.x-34.x
6 Likes

Muốn tính được target ngắn trung dài thì tính bằng cách nào ạ bác Ocean

1 Likes

Bác Ocean ơi, theo bác liệu Vni có quay lại lấp gap ko nhỉ?

2 Likes