Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

Dòng Bất động sản đang phục hồi. Ngân hàng tích lũy lại, Nhóm Cảng-Hàng không- tăng,…

2 Likes

3 Likes

Vâng, bữa trước mình đã hỏi bác @Oceanfutureman và xem 2 trường hợp của Bác khi giá bị huỷ và không huỷ, rồi quyết định cùng lắm là hold dài hạn, cây sàn hôm qua nhất quyết không bán. Mà chiều thế nào nghe môi giới phân tích bảo ôm như vậy thì chi phí cơ hội cao quá vân vân và mây mây… thế là sáng nay đặt bán, cứ treo đó nghĩ chất hơn 20tr trần chưa chắc khớp đến mình, mà bận không canh đc bảng, lúc chiều vào thì nó bay gần lên trần, không biết nên cười hay khóc nữa bác ạ :joy:

2 Likes

Vâng, em cảm ơn Bác, vụ HAG quá khó lường, cộng với tin Ucr-Nga…sáng em còn tếu táo là: đầu năm dương thì a Q nhốt, đến đầu năm âm thì a Đ nhốt…chẳng nhẽ cả năm bị nhốt…thì y rằng a Đ anh í tháo cùm cho em :rofl::rofl::rofl:
Đầu năm của em thật là đáng nể bác ạ. NAV vẫn - 18% sau khi đã cắt lỗ 40%

2 Likes

bởi! theo kinh nghiệm bản thân thì nghe mô giới với ngân hàng là dễ hịu lắm :)) Lần thọt đầu tiên của mình cũng là vì nghe ngân hàng đu HPG 54k :))))

5 Likes

Tôi còn là đối tác với bên đó mảng mới. HQC giờ lấn sân sang định cư, dịch vụ v…v. Cũng đi mua nhà đất dữ lắm. Nói chung là đợt rồi toàn đi gia tăng tài sản, dịch bệnh nên kinh doanh ỉu xìu, tuy nhiên không lỗ và tài sản tăng kha khá. Đại hội chắc cũng chả có vẹo gì, hiện HQC ổn và tiềm năng nhưng vẫn chạy theo penny trend thôi chứ chưa có gì đột biến. Cơ mà giá 6-7 hiện tôi nghĩ là đẹp nên ôm, sóng penny đến có khi lên 10

2 Likes

Về mệnh thì chắc rồi :smiley: Có điều không nhanh được :smiley:

2 Likes

Sao mà nhanh được bác, cứ phải từ từ. Quả quyết còi banh xác penny thế kia, phải qua sóng bluechip đi

1 Likes

em vẫn theo DLG, LSS đang dần mất niềm tin, nhưng phải kiên nhẫn chở đợi :grinning:

1 Likes

image

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TNS 2022 là 7.0-8.0
  2. Target ngắn trung dài hạn TNS 2022 là 9.x-10.x, 12.x-14.x và 18.x-20.x
6 Likes

Thanks bác

1 Likes

Có mua nhưng đừng Fomo mua đuổi giá trần và các cp có hiện có giá từ target trung hạn trở lên nhé.

7 Likes

có nên vô PTC ko bác @Oceanfutureman ơi

1 Likes

Sóng đến nào :))

2 Likes

Ngành du lịch khác sạn dịch vụ du lịch…phục hồi tích cực khả quan sau dịch, tin mở cửa du lịch mở đường bay từ 15/03 trở đi là quá tích cực.
DAH có phân tích tính toán sau tết rồi đó, bác search lại nhé. Mua DAH từ vùng target ngắn hạn trở xuống, đừng Fomo mua trên vùng target ngắn hạn 10.x-12.x

9 Likes

Cái này hay thế bác. Bác dùng phần mềm nào vậy???

4 Likes

Gì mà thảm vậy bác? Đã cutloss 40% mà còn âm tới 18%???

3 Likes

PTC đã vượt vùng target dài hạn 2022 rồi. Ai đã có mua giá thấp trước dưới vùng target trung dài hạn rồi thì đu theo thôi chứ không nên mua mới.

8 Likes

Anh Oceanfutureman cho nhận định về thị trường chung với, liệu VNindex có về mức 1400

1 Likes

cảm ơn bác đã làm e yên tâm hơn nhiều, ko tham khảo trước mà em lại trót mua OIL đỉnh 19.4 luôn rồi bác ơi, liệu hàng về em có nên bán lỗ hay hold đợi tiếp ạ??

2 Likes