Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Vâng, đụng tí lại quay đơ ra. Ức thật bác ạ.

2 Likes

Tình hình TG căng thẳng giữa Nga và Ucraina và Eu, USA… sẽ tác động rất lớn đến giá dầu khí, giá nguyên vật liệu, giá kim loại, than… Vì Nga là nước có trữ lượng lớn các tài nguyên này ( đa số là tác động theo chiều hướng tăng giá).

Cp CST vừa nhú form hồi và uptrend trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng tích lũy CST 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn CST 2022 là 16.x-18.x, 22.x-24.x và 30.x-32.x
11 Likes

Quả nết rút chân hôm nay của GEX rất tích cực, nếu mai mà GEX có phiên tăng giá mạnh trên 5% thì bắt đầu bước vào form tăng giá. Còn nếu mai tăng giảm dưới 3% thì tiếp tục xu hướng sideway tích lũy.

14 Likes

Như này dự là sẽ mua hết esop gì đó còn thỏa thuận tỳ có tý ti phải không bác?

2 Likes

Tình hình TG biến động liên tục nên khó dự đoán quá bác, nhưng tôi cứ dự đoán theo kinh nghiệm và quan điểm cá nhân nếu có sai thì xí xóa nhé các bác.

Ngày mai phiên cuối tuần, thị trường sẽ tiếp tục giảm từ 10-20 point ít nhất hết 2/3 phiên sáng. Hy vọng phiên chiều có tin tích cực gì đó từ bên kia bờ trời Âu thì sẽ giúp Vni hồi dần, cuối phiên mà giảm còn dưới 5 point là một thành công lớn trong thời điểm này ( nếu từ tham chiếu tới xanh nhẹ 2-5 point thì rất tích cực).

22 Likes
  1. Mai phiên sáng Vni vẫn còn giảm trên 10 point ( tỉ lệ trên 60%), giảm trên 5 point dưới 10 point ( tỉ lệ dưới 40%).
  2. Phiên chiều hồi dần và kết phiên còn giảm dưới 5 point ( tỉ lệ trên 60%), tham chiếu tới tăng nhẹ 2-5 point ( tỉ lệ dưới 40%).
21 Likes

:kissing_smiling_eyes: :kissing_smiling_eyes:
Chậc! Bình thường khi tự ước tính thì Target trung hạn với dài hạn của mình cũng trùng với bác @Oceanfutureman không chênh nhiều lắm! Nhưng mà vùng cứng tích lũy sai sai sau ấy! :v hay lệch mà cũng lệch kha khá!
Ví dụ bé LHG này mình ước tính vùng tích lũy cứng chỉ tầm 40.x-44.x cùng lắm là nhúng xuống 39.x 1 ít! Còn target ngắn hạn thì là 46.x-48.x :v
Chắc lại phải ước tính cẩn trọng thêm nữa :sweat_smile:

6 Likes

Riêng Vni theo quan điểm riêng của mình thì khả năng rung lắc giảm xung quanh 10 hoặc 15 rồi cuối phiên sẽ hồi dần về mức -5 điểm :v
Nhiều khả năng giống phiên trước đó - khi mà mới nghe căng thẳng N-U nổ ra!

6 Likes

Em cố thức để hóng phát biểu của Biden mà anh ý sửa bài lâu quá. Chiều tối nay mới có phát biểu của EU lên án và tuyên bố sẽ áp dụng trừng phạt mới với Nga, còn trừng phạt cụ thể là gì thì chưa rõ. Thêm phát biểu của Biden thì mới trọn vẹn bức tranh phản ứng của các nước, nhưng khả năng cao không vượt quá phát biểu của EU và như vậy thì câu chuyện như Crimea thôi, dùng võ mồm qua lại một thời gian rồi đâu lại vào đấy.

Quay lại chứng khoán Việt Nam, tin xấu nhất coi như được hấp thụ phần nào, em cũng dự sáng mai đang đà giảm thì giảm tiếp nhưng 5-10 points thì hơi ít, em nghĩ mai mở bảng phải giảm tầm 15-20 points rồi sau lên lên xuống xuống trong phiên sáng, chiều hồi dần và kết phiên 1500+/-3.

Các bác cùng dự chỉ số kết phiên để theo dõi cho hồi hộp nhé.

4 Likes

Bác Ocean từ sau vụ “a tôi” thì vùng tích lũy cứng
bác ấy luôn hạ thấp thêm chút. Cảm nhận ca nhân mình.

4 Likes

Bao nhiêu phiên thì khó nói lắm bác, con này e vào lúc 35 và dự chốt hết ở 45. Bác vào nhịp này theo e khả năng ăn chỉnh cao

4 Likes

Có khi của bác chính xác hơn. Tôi già lẩm cẩm rồi nên nhiều khi tính toán thận trọng hơi quá. Đang tính xem xét về hưu, chuyển giao chức CT Pic cho bác đây. Bác đồng ý thì ra hiệu nhé.

14 Likes

Bác cảm nhận rất chính xác, nhưng tôi tính toán phân tích vùng hỗ trợ cứng tích lũy 2022 cho ít nhất 2 lần giảm mạnh như trước tết nguyên đán nữa. Hiện tại chưa xảy ra nên chưa biết.
Vì thế, tôi luôn nói với các bác là mua được cp giá trong hoặc dưới vùng hỗ trợ cứng là an toàn nhất và rủi ro thấp nhất 2022 ( chỉ 2022 thôi nhé).

25 Likes

Thích cách chia sẻ điềm đạm nhã nhặn của bác Oceanfutureman. Em mong bác ở lại diễn đàn cùng bà con nhỏ lẻ tụi em. Kính chúc bác sức khoẻ và bình an!

10 Likes

:smiling_face_with_three_hearts:
Bác mà về hưu anh em khóc chết :kissing_heart:

5 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile:
Anh em hóng bác cả ngày :joy: bác mà về hưu thì anh em sống như thế nào :smiley:

Bác còn trẻ lắm :laughing: :laughing:

13 Likes

Bác đừng doạ bọn em. Bác về hưu thì bọn em trông mong được vào ai ạ. Em cv khá bận nhưng ngày nào cũng phải tranh thủ vào đọc hết nội dubg trong Pic của Bác để nắm tình hình đấy ạ. Bảng điện có khi cả ngày không xem nhưng pic là phải đọc hết.

6 Likes

Mình cũng vậy, ngày nào cũng vào đọc hết Pic này, những nhận định hay kinh nghiệm của anh Ocean chia sẻ còn chụp màn hình hay ghi lại đây, Pic mình ít lời chém gió nên ít tin nhắn cũng dễ theo dõi. Cảm ơn a Ocean luôn nhiệt tình chia sẻ cho anh em ah

5 Likes

4 Likes

Bác Oceanfutureman ơi! đừng bỏ tụi e nha! Nhờ có Bác mà tụi e được phổ cập thêm kiến thức. Cám ơn Bác nhiều!

5 Likes