Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

FCM liên quan gì đến nhóm này đâu bác nhỉ?
Mà chiều nay cũng sàn, em đang tính mua vào nhưng ko biết có nên không?

1 Likes

Em thấy bác là bác sỹ tâm lý cho chúng em ! Em cảm ơn Anh rất nhiều nhiều ạ

16 Likes

theo tôi chắc phải qua tuần mới có cơ may để hồi được chứ tâm lý ndt h chỉ muốn thoát hàng lên hồi sẽ rất khó

3 Likes

tk tôi nhưng tôi gom penny chung một danh sách cho tiện theo dõi thôi chứ tôi mà ôm hết đống đó thì có mà chết ng rồi

1 Likes

Mọi người cứ bình tĩnh! Mình cũng ôm kha khá HQC giá 9.57! mn đừng lo lắng quá! bình tĩnh chờ 1-2 phiên! giờ ồ ạt bán thì chỉ có lỗ chắc thôi! hihi Vững tin lên mn!

2 Likes

Em thì nghĩ tranh thủ dịp này bđs sàn chưa hồi phục bay qua bank lướt sóng sau đó về bđs lại.

2 Likes

bác @Oceanfutureman cho e hỏi cổ bds còn giữ đc k. Giá vốn e cực thấp

1 Likes

FCM là cty con của FCN. Nói chung cp Penny bị ảnh hưởng từ vụ FLC và hst FLC.

7 Likes

Mọi khi tôi nhanh chốt lắm mà hôm qua CDO, ABS toàn giá đẹp tôi k bán giờ ABS giảm sâu quá, CDO hôm qua tôi cắt 8.5 rồi ad. Không chịu bán khi lời, tôi còn ít AAA, NTL đều đỏ nhìn tk mà chán.
HQC, DLG vác hàng bán sàn khủng quá nhất là HQC.
Hôm qua tôi không dám mua AAA 18.x để lướt vì sợ tt còn chỉnh phải để dành tiền.

1 Likes

Tùy cp bất động sản nha bác. Có nhiều cp bất động sản cũng tăng rất nóng như DIG CEO CII NBB DRH LDG… nên giảm là hợp lý. Còn nhiều mã giá vẫn còn rất hợp lý nhưng bị tác động chung của thị trường và ngành.

7 Likes

Bank thì lướt thôi, chứ chưa khả quan. Nợ xấu Bank là từ bất động sản là chủ đạo mà bđs chết, bank càng thảm hơn.

13 Likes

Cố lên bác. Em thấy một người nặng lòng với chị HAI như bác mà hôm trước còn dứt áo ra đi được mà. Bây giờ nhìn lại thì đó là quyết định đúng đắn rồi

2 Likes

NLG cũng bị ảnh hưởng giảm 15% rồi vào đc ko bác

1 Likes

Bác @oceanfutureman ơi, em ko thoát kịp Ros va HAr nên đang âm gần nửa tài khoản. Em quyết định rút lệnh bán ( tại có đặt cũng ko bán đc) và để chờ cơn bão dữ đi qua. KO hiểu sao, dù ai chửi nhưng em vẫn rất tin vào ROS với những dự án sắp tới và cả 1 quá trình gầy dựng. Em nghĩ ko dễ gì lại để cho cả 1 hệ sinh thái đang hút tiền đầu tư vào lại chết nhanh như thế này cả… Cũng có thể đây chỉ là một cách nghĩ để em tự trấn an mình, nhưng mình nhỏ bé, giờ có gào thét cũng đâu lấn át được tiếng gió to

11 Likes

Tình hình chung tiêu cực như thế này thì nên quan sát, chờ 1-2 phiên nữa ổn định rồi vào cũng chưa muộn bác. Bây giờ cp tốt xấu hay liên quan không liên quan gì đến THM và FLC cũng tiêu cực theo. NLG cũng vậy, mặc dù NLG cp cơ bản tốt, vùng hỗ trợ tích lũy nhịp giảm này là 52.x-56.x ( nếu tình hình xấu có thể xuống 46.x-50.x)
Vì thế bác có mua thì canh mua được giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ tích lũy.

17 Likes

Giờ em chỉ lướt bank T+ thôi, bđs chỉnh đè chắc giữa tuần sau lúc đáo hạn chắc gánh lại thị trường.

1 Likes

Tình hình rất căn. có thể giảm 200đ như dự đoán của anh Ocean. nhưng tt diển ra xớm quá. ae hok lường trước đc. h ngồi xem 1 2 phiên thế nào thuj. Nhờ anh Ocean vs Anh Songda nhận định thị trường để anh em lạc quan hơn khi vẫn cầm cp ạ. em cám ơn 2 anh ạ

4 Likes

Theo em khả năng giảm thêm 100d là rất thấp,nếu có thì em chạy hết. Bank đang xanh đỡ thị trường chắc không sao đâu . Ráng lên mọi người ơi!
Em có con HQC sàn lăn ra kìa! :stuck_out_tongue:

2 Likes

Giờ ngồi hóng nhận định thị trường của các bác , em tắt app luôn rồi

2 Likes

Tắt app huỷ lệnh sàn đi hỡi các cổ đông ưu tú.

3 Likes