Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Vậy bác cho em xin thêm đánh gía em này với ạ! Em cảm ơn bác!

3 Likes

Dn ngon. Chờ điểm vào

3 Likes

Bác cho em hỏi xíu với ạ. asm đg là sóng 3 và liệu nó có chỉnh sóng 4 rồi mới tới sóng 5 k ạ. E suy luânk khả năng nó kéo về tren 3x trước khi PHT sau đó mới điều chỉnh về giá và kĩ thuật
E cũng dg tập tành phân tích để chủ động hơn. Nhờ bác xem dùm e TA của asm ngắn hạn
Cảm ơn bác

5 Likes

Bác Biển cho e hỏi vì sao bác bắt mới Vix, Dah ko ạ. Có thể sóng là sóng sắp tới ko bác

3 Likes

Search lại mã ck o pic ấy, nhiều mã đã có nhận định rùi đó.

3 Likes

Các ngành hiện đang dẫn dắt.

Bán lẻ

Bank

Bất động sản.

CN thông tin

May mặc

Bảo hiểm

10 Likes

Hàng anh quyết dân các con bạc khó bỏ đc anh. Hô hào đủ thứ nhỏ lẽ vào cũng bị mắt sương ạ

5 Likes

Kịch bản 1 và 2 t đều thấy có chút ít mâu thuẫn khó lý giải.
Nên tốt nhất nhỏ lẻ chưa đu bám thì hóng game cho vui thôi (hôm rồi đọc bình luận trên mấy group mà cười sặc gạch :sweat_smile:). Thà mất còn cơ hội còn hơn mất tiền các bác ạ.

10 Likes

Chậc! Nhân dịp cuối tuần và không phải chăm con =]]
Mình xin phép chia sẻ chút chút! :relieved:
Hiện tại một số bạn có inbox riêng mình hỏi cách xin chỉ tbg…… để thoát lỗ một số mã như ros hai flc ….! Và có hỏi khi nào mình thả hay thoát một số mã thì nhắn cho các bạn ấy thoát với??? :crazy_face:
Thứ nhất: về việc trung bình giá! Chỉ trung bình giá các dòng flc khi đã rõ ràng sự việc lần này! Nếu giá hiện tại đang quá thấp so với giá mn đang ôm như âm 30 40% thì mn có thể tbg được rồi!! Vì giá ôm quá cao! Tbg kiểu gì cũng sẽ luôn có lợi sớm! Nhưng tbg thì chỉ nên sử dụng một phần cash thôi! Ko all in tbg một mức giá! Phòng trường hợp còn có giá thấp hơn! Có thể tiến hành đảo hàng để sử dụng đi sử dụng lại lượng cash đang có nếu bạn có kinh nghiệm đánh t+!
Ví dụ: giờ mua 3000 cp HAI giá 5440 để tbg thì các phiên sau nếu có giá cao hơn có thể bán ra 3000 này để có lại cash tbg tiếp! Tuy nhiên để tính được lãi lỗ cũng như hiệu quả thì nên lập một file excel ghi lại lịch sử giao dịch, giá, khối lượng, lãi lỗ để giám sát!
Mình không khuyến khích các bác tbg họ nhà quýt bây giờ nếu lỗ ít hoặc khối lượng ít! Hoặc lỗ nhiều nhưng tỷ trọng không cao! Chỉ tbg khi mà nắm khối lượng lớn… không muốn cắt lỗ đồng thời có niềm tin vào hst mr Q!
Thứ hai: việc cầm chung mã không có nghĩa là kỳ vọng của mình và các bác giống nhau! Mỗi nhà đầu tư có mức giá hài lòng khác nhau, cách đánh khác nhau! Có thể mình sẽ chốt non hoặc cắt lỗ… đơn giản vì mình đã có thể kiếm được số lãi hài lòng từ một nguồn khác! Và đôi khi việc mất kiên nhẫn với một mã cp diễn ra rất đột nhiên và không vì bất kỳ lý do nào cả! Rất nhiều mã cp mình mới bán nó bay như điên! Mà hold thì càng hold càng tụt! :cry:
Vì thế việc mình cắt lỗ hoặc chốt non một số mã cp thì các bác cũng chỉ nên tham khảo thôi!
Mình chỉ là một nhà đầu tư nghiệp dư! Vẫn đi làm như bao người khác! Nên mình thường đầu tư trung dài hạn hơn! Nếu thị trường sôi động thì có thể đầu tư ngắn hạn! Nhưng đó là mình! Không phải các bác! Mình luôn mong mỗi bác sẽ không xài từ chơi chứng nữa! Mà nghiêm túc với việc đầu tư chứng khoán hơn! Đừng ham lãi ngắn hạn!
Bác Ocean đã nói ngay từ đầu pic là chúng ta chỉ là nhỏ lẻ! Mục tiêu là có thêm chút thu nhập… kiếm được lãi cao hơn lãi ngân hàng! Để tiền rảnh rỗi sinh lời hiệu quả hơn! Còn việc làm giàu bằng chứng khoán thì đừng nên nóng vội!
Một chiếc xe muốn chạy được thì cần có đủ tất cả mọi thứ từ động cơ lốp xe cho đến vô lăng! Nếu muốn giàu từ ck thì trước hết hãy cứ trang bị đầy đủ kiến thức đã! Đừng như dân cơ bạc đỏ đen all vào một mã rồi ngồi khấn…. Hên thì all lúc chân sóng… mà đen thì all ngay đỉnh??
Nên có trách nhiệm với chính đồng tiền của bản thân xíu các bác ơi! :relieved:
P/s: Bản thân mình và các bác trên píc đưa ra các nhận định và phân tích đều là nhận định và phân tích cá nhân! Có thể đúng có thể sai! Vì thế trước khi nghe theo bất cứ lời khuyên hay khuyến nghị nào thì các bác đều cần suy nghĩ kỹ và có chính kiến nhé!
Chúc cả nhà tuần sau toàn xanh tím! :heart_eyes:

56 Likes

PSH lúc mới mua em còn mở chủ đề phân tích hàng cơ bản tự tin lắm, rồi lái nó đạp cho méo mặt luôn
Đang lỗ nghe anh Biển phân tích PSH có target 4x em cũng được an ủi, mong sao nó đừng giảm thêm nữa đau đầu lắm, cảm ơn anh Biển nhiều ạ

6 Likes

vâng ah hy vọng ra tin tích cực, chắc ko dám lật kèo bác nhỉ

3 Likes

Vùng hỗ trợ nhịp chỉnh này TEG là 14.0x-15.0x

12 Likes

Haha, trên 85% nhỏ lẻ đã thoát 4 cp hst FLC gồm HAI ART AMD KLF thì còn khoảng 15% nhỏ lẻ ôm tiếp hoặc trung bình giá + khoảng 10%-15% nhỏ lẻ mới Fomo bắt đáy theo nhóm lái hay nhóm thâu tóm…thì hiện tại cũng khoảng còn 20%-25% nhỏ lẻ còn và có 4 cp trên hst FLC.
Còn 2 mã còn lại là FLC và ROS thì khoảng trên 70% nhỏ lẻ đã thoát, vậy còn khoảng 30% còn lại còn hold và trung bình giá + thêm khoảng 10%-15% mới Fomo bắt đáy theo nhóm lái hay nhóm nhà đầu tư lớn thâu tóm…thì thính ra còn khoảng 40%-50% nhỏ lẻ còn và có ROS và FLC trong hst.

21 Likes

Haha, Ct mới cấu kết nhóm lái ( kêu nhóm lái) mua bán kéo xả qua sàn thì không vấn đề gì cả miễn sao CT mới không dùng tk của mình để mua bán chui…tội của chủ tịch củ là bán chui mà không chịu đăng ký…

17 Likes

Haha, tôi mua bán đầu tư cp chỉ một mụch đích duy nhất là tìm kiếm lợi nhuận cao gấp 2 gấp 4…lần gtk bank. Tôi mua VIX và DAH…cũng chỉ kỳ vọng nó tăng giá 15%-25%-35%-50%…rồi chốt thôi bác. Có nhiều lúc khi mình mua cp thì mình thấy đủ thứ tích cực tiềm năng…nhưng khi mua rồi mới vỡ nhẽ ra chả có gì tích cực và tiềm năng cả …và thế là sau 5-10-15-20…ngày mình buộc phải cutloss hoặc bán hòa vốn.

28 Likes

Chính xác 100% là giai đoạn này mọi người ( đã cutloss rồi và chưa dính vào) chỉ nên ngồi quan sát cp hst FLC, đợi khi nào ( 1 tuần- 1 tháng - 1 năm…) mọi thứ nó rỏ ràng minh bạch hết rồi thì mới ra quyết định.
Trên sàn còn hàng trăm -1000 cp khác tha hồ lựa chọn.

24 Likes

Bác đậu còn QBS ko em nghe năm 2022 mã này OK sẽ vượt mệnh ko biết ntn ạ, tại thấy ẻm nặng mông quá cứ nhảy cha cha cha bước 1 lùi 2.

2 Likes

Vẫn có nhé! QBS hiện tại giá mình ôm là 7.63! Thực tế thì cảm giác khá ổn! Đợt rồi có thể do lái dựa vào tin thị trường vừa rồi tranh thủ gom thôi! :kissing_closed_eyes:

13 Likes

Em chào Bác @Oceanfutureman ! Bác xem giúp em Hag vào thêm được không ạ

2 Likes

Trả lời thêm 1 í. Tôi thấy nhiều bạn đầu tư mà cảm xúc quá. Bác chủ là người follow tư duy đầu tư hợp í tôi nên tôi hay comment ở pic này. Đầu tư thì nên chán chán một tí. Đừng dễ dàng tin vào big game. Dư địa lớn. Phải xác thực và tự tìm hiểu một cách logic. Đầu tư mà để người ta vẽ vời và cảm xúc vào cp thì thất bại từ lúc bắt đầu

27 Likes