Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Haha, rung lắc chỉnh trong ngắn hạn thôi bác (1-3 phiên về 25.5x-27.0x). Trung dài hạn bác lại nói may quá, em chưa rơi hàng…hahahaha…

23 Likes

cụ bán rồi à, về giá vốn t mua rồi. cay thật

2 Likes

a thấy lực bán hnay là nhỏ lẽ hay lái té hàng làm vòng mới ạ

2 Likes

DLG có tín hiệu gì ko bác

3 Likes

image

ASM không có gì tiêu cực cả ( PHT cp 2022, dự kiến cổ tức khoảng 30%-45%), chỉ là rung lắc chỉnh trong form uptrend thôi, vùng hỗ trợ nhịp chỉnh này là 23.5x-25.0x
Mai có thể canh nhúng xuống 23.5x ( hoặc thấp hơn về 23.0x) là vào trở lại được rồi.
Đối với các mã cp đang form uptrend như IDI ASM thì không nên mua đuổi mua đua giá xanh mà chờ rung lắc chỉnh như thế này hãy mua…và muốn trading thì canh tăng lại chừng 10%-15% là chốt rồi canh chỉnh mua lại tiếp…chỉ trading khi giá còn dưới target dài hạn thôi nhé ( từ khúc giữa target trung hạn-dài hạn là ngừng mua dù giá có chỉnh).

22 Likes

Phiên sáng lái kéo lên thấy lượng hàng bán ra ít quá nên lái bắt đầu đem hàng ra bán và thế là nhỏ lẻ bắt đầu bán theo cho tới chiều và kết phiên luôn. Kết lại phiên hôm nay là trên 55% nhỏ lẻ bán, còn lại là lái đem hàng ra bán ( còn mua vào thì tỉ lệ là lái trên 65%: nhỏ lẻ dưới 35%).

18 Likes

DLG phát tín hiệu lái gom hàng 3-5 phiên gần đây rồi, nhưng chắc gom chưa đủ.

14 Likes

dạ e cảm ơn a ạ, a phân tích thế này ae f0 mới như tụi em học dc nhiều lắm.

2 Likes

khả năng ASM sẽ có giá dưới 23… múc dc thì ngon :rofl: :rofl: :rofl:

4 Likes

Chính xác 100%, nếu lái chỉnh mạnh tay đạp thủng 23.0 luôn thì múc càng ngon…

18 Likes

Hôm trước bạn @Cuong_Nguyen7 bảo nó vào nhịp nước rút, kéo mạnh là nên chốt lời dần. May mình nghe lời :blush:

3 Likes

Cmx nay cũng chỉnh, em vào thêm dc ko bác

3 Likes

Bác Ocean, bác C7 nhận định giúp em PTC với ạ? Cảm ơn 2 bác

3 Likes

Cp đã tăng 1 nhịp dài. Cần điều chỉnh để tăng tiếp.

11 Likes

Bác Ocean nhận định giúp em con SKG với ạ, em vào giá 24.2.

2 Likes

thì dại nên lỡ mất 10% ngắn hạn bác ui, chứ bán xong mua lại có phải ngon hơn ko??? nhưng ko sao, mai giảm e mua tiếp,quyết ko tha cho chúng ló thèm :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

sáng mình thấy nó lên, lại bảo đợi ce rồi bán, ai dè…sai quá sai :sob::sob:

4 Likes

Theo bác Ocean, bác C7 thì shs sẽ kéo lên tầm giá bao nhiêu ạ. Em không muốn mua cổ pht nên muốn chốt trước. Cảm ơn 2 bác ạ

3 Likes

Hn dự đoán buổi chiều sẽ có nhịp nước rút mà e ngủ quên mất. Lại lỡ hẹn với IDI r, hi vọng mai vẫn còn giá tốt :frowning:

8 Likes

Bác ocaen ơi sem lại cho em mã har với

2 Likes