Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Mai còn call không bác

1 Likes

Gửi bác Ocean và các bác quan tâm

image

1 Likes

Hôm nay ck đúng phiên đỏ lửa, F0 như em thật đúng quá hoang mang không biết phải làm như thế nào. Bác Ocean cho em hỏi nhận định của bác về 3 mã VND, SHS và SSI với ak, em đang ôm 3 mã đấy mà thấy nó cứ tụt không điểm dừng

2 Likes

nay ck thi cuối học kỳ 1 , mà thấy điểm liệt nhiều quá

2 Likes

image

Vùng hỗ trợ cứng HAR nhịp này là 10.0x-11.5x, nhưng với tình hình này thì có thể nhúng thêm 1-2 nhịp nữa về 8.5x-9.5x ( tình hình có vẻ tiêu cực còn hơn dự đoán của tôi rồi). Target ngắn trung dài hạn HAR thay đổi đáng kể sau vụ THM là 10.x-12.x, 14.x-16.x và 20.x-22.x ( giảm mạnh).

image
Tất cả cp dù tốt hay xấu, có liên quan hay không liên quan đến vụ THM và FLC đều giảm mạnh đợt này. Tình hình có vẻ còn tiêu cực hơn dự báo của tôi. Nếu tính đến hôm nay không có cp Bank đỡ giá thì Vni đã giảm trên 150 point thật sự rồi.
Vùng hỗ trợ cứng FCN trong nhịp chỉnh này là 27.x-29.x, nhưng tình hình tiêu cực thế này thì có thể nhúng về 24.x-26.x luôn.
Target ngắn trung dài hạn FCN là 22.x-24.x, 30.x-32.x và 40.x-44.x ( giảm nhẹ).

8 Likes

từ đây đến tết tt vẫn như vậy hay sao bác @Oceanfutureman

1 Likes

Dạ, em cảm ơn bác ạ.

1 Likes

Nghĩa là dùng tiền thịt mà không bán sàn hôm nay thì sau này sẽ có bánh chưng đúng ko bác?

1 Likes

Tiền thịt thì giờ 1 chữ Nhẫn thôi. Bán là mất cất là còn, qua tết hồi thôi mà, quan trọng là anh tôi chưa đc thả.

5 Likes

image

Vùng hỗ trợ cứng DLG nhịp chỉnh này là 7.5x-8.2x, nhưng tình tiêu cực này thì DLG còn nhúng xuống ít nhất 1 phiên nữa về 6.8x

Target ngắn trung dài hạn DLG là 8.8x-9.6x, 12.x-14.x và 18.x-20.x ( giảm hơi mạnh).

10 Likes

khả năng cao là bánh chưng còn mỗi cái lạt :)))!

2 Likes

nằm sàn hết rồi bác :slight_smile:

1 Likes

Vni mai chạm Ma100(1425-1400) ko biết đã là đáy đợt điều chỉnh này chưa bac Ocean

1 Likes

Vâng bác :((

1 Likes

image

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy EVF nhịp giảm này là 12.x-14.x
Target ngắn trung dài hạn EVF là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x

image

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy FID nhịp giảm này là 6.0x-6.7x
Target ngắn trung dài hạn FID là 8.0x-8.8x, 10.x-12.x và 14.x-16.x ( giảm mạnh).

2 Likes

móe con BII, cắt lỗ đau hơn /…

2 Likes

bác vào giá nhiêu mà cắt lỗ sớm vậy?

1 Likes

image

BII đang form downtrend, vùng hỗ trợ cứng tích lũy BII nhịp giảm này là 7.0x-8.0x

Target ngắn trung dài hạn BII là 8.8x-9.8x, 12.x-14.x và 18.x-20.x (giảm mạnh).

3 Likes

nhờ bác Ocean xem giúp: SBS, VDS, VRE, NKG, HPG với ạ. Cảm ơn bác.

1 Likes

em cảm ơn Bác ạ!

1 Likes