Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

sáng nay đã mạnh dạn bắt VRE giá 31.8
lướt NKG: bán 34, mua lại 33. Đợi hàng về xem thế nào.

1 Likes

image

BCG là một trong những cp ảnh hưởng gián tiếp nặng bởi vụ THM ( vì BCG có vài dự án bđs ở TP Thủ Đức- Tphcm).
Vùng hỗ trợ cứng tích lũy nhịp giảm này của BCG là 16.x-18.x
Target ngắn trung dài hạn BCG là 14.x-16.x, 20.x-22.x và 30.x-32.x ( giảm khá mạnh).

5 Likes

Kiểu này target con ros 12 cũng ko có

1 Likes

Bác ocean ơi flc giờ sẽ đi về đâu ạ.anh quyết nọp phát rồi kháo 5 tháng

1 Likes

Thấy tin qc mà cũng nản quá bác ạ. Âm hết 50% nav rồi. Các bác có tin gì tích cực cho chiều nay không ạ

2 Likes

Chác sàn vài phiên nưa.cơ 9 phiên là có bộ đội cứu

1 Likes

trưa nay tôi đã tổng hợp một số cập nhật giá mục tiêu của bác Ocean trong ngày 17 & 18/1. Các bác có thể tham khảo nha.
bác @Oceanfutureman cho t hỏi: sau khi cập nhật bảng này thì t thấy một số cổ phiếu đang có vùng hỗ trợ cứng thấp hơn vùng giá mục tiêu ngắn hạn >>> đây có phải là những cổ phiếu an toàn nhất nên mua? những cổ phiếu đang có vùng hỗ trợ cứng rất gần vùng giá mục tiêu trung hạn >>> hồi thì nên giảm tỷ trọng tạm thời?

40 Likes

bữa tớ nắm nó giá 16,x hên quá qua thoát rồi

2 Likes

Hi vọng nó tích luy ở 50 anh ạ huhu

1 Likes

Bác uyên thâm lắm, e hứa trải qua biến cố này sẽ tầm sư học đạo bác. Mọi cảnh báo của bác k sai tí nào như Vanga

2 Likes

Target cp nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: như kqkd, dòng tiền, tiềm năng triển vọng và kỳ vọng, các yếu tố vĩ mô, vi mô…
Do tình hình tiêu cực vừa qua nên làm giảm dòng tiền vào cp Penny, giảm niềm tin và kỳ vọng…nên định giá bị giảm đi khoảng 10%-20% tùy dòng cp. DLG bị ảnh hưởng gián tiếp tiêu cực từ dòng cp Penny hst FLC.

11 Likes

Bác gia tăng con gì cho ae theo với

1 Likes

JVC đâm thủng ht cứng 9x xuống 8x rồi bác Ocean

1 Likes

Bác xem giúp em OGC nhé.

1 Likes

Có vẻ như chiều nay sàn nữa rồi…

1 Likes

bác ơi JVC bị táng còn có 8,x có khả năng hồi không bác? Em canh xanh bán lấy vốn mà k được. e đu giá 12.4

1 Likes

Sắp đi 15 điểm…
Đi xong đợi hồi là vào như bác nói.

1 Likes

kịch bản đi đúng hướng giảm hơn 15đ rồi á bác. Một số mã cũng đang hồi xanh nhẹ, dòng tiền NN cũng đang gom dần những phiên ntn, chắc hẳn là tích cực hả bác ?

1 Likes

Sắp về 1400 rồi bác

1 Likes

haha hnay thì ko đâu bác, mà e nghĩ chắc 140x là hồi đc rồi :relieved:

1 Likes