Phân tích cổ phiếu HHV

P/B chỉ 0.5 lần. Khá ổn

Có thể canh chốt lời ngắn hạn, chờ giá về 12.5 cver lại

Giai đoạn này sóng penny lớn quá

Thị trường vào vùng kháng cự 1060, khả năng sẽ có áp lực điều chỉnh để hoàn thành mẫu hình tam giác.

Nhà đầu tư có thể chốt lời HHV vùng giá hiện tại và chờ giảm cover lại sau

Hiểu rõ câu chuyện doanh nghiệp là chìa khóa thành công khi cổ phiếu xuất hiện cơ hội

Bạn có giảm mua cổ phiếu khi bạn không hiểu gì về nó

Tiếp tục đẩy mạnh đầu tư công

Đầu tư công cần một nhịp giảm trong quý 2 thì cổ phiếu mới trở nên hấp dẫn. Cơ hội lớn cho quý 3

Tính ra sáng xem bản tin là có ngay cổ phiếu để mua

:grinning:

Em này là thiên mệnh anh hùng của đtc đấy … năm nay kéo lên 28 ko chừng … thập kỷ oto thì thu tiền phí bot mỏi tay + Lãi giảm nợ là cái đinh mà nói đến nợ thì thằng nào càng nợ chứng tỏ là đang phát triển có uy tín bank nó mới cho vay chứ chẳng thằng nào rỗng ruột bank nó lại cho vay … chỉ còn chờ anh H sống với cổ đông cho đàng hoàng lãi thì phải chia chứ đừng cái kiểu luận điệu tôi nắm nhiều cổ cũng muốn chia lắm chứ … cái luận điệu này thì vứt mẹ đi … đừng PHT giấy chia cho cổ đông nữa ông mua hết cổ đi rồi muốn ko chia cũng được cổ đông nhỏ lẻ họ cần sống … Bank cho vay lấy lãi duy trì hoạt động, cổ đông đồng hành cùng công ty thi cũng phải có ít cơm cháo cầm hơi mà đồng hành chứ uống nước lã hít khí trời đồng hành à … chỉ có vậy mới lấy được niềm tin

p/s: các công ty thể hiện bằng hành động chia lãi cho cổ đông chứ đừng nói ong bướm nữa … éo ai tin đâu :grinning:

Chắc chủ tịch HHV với STB cùng chung một gốc. Nhưng mình cũng không quan tâm cổ tức lắm, mình ăn chênh lệnh giá thôi

Giữ lại lợi nhuận cũng được. Dùng tiền đó phát triển dự án mới là được

1 Likes

khổ muốn có chênh lệch giá thì phải có niềm tin … ko có niềm tin thì làm sao có chênh lệch giá và giá cổ tốt :grinning:

PHT đợt 1 đã sịt rồi thì nếu cổ phiếu vẫn như thế này chắc chắn lần hai lại sịt tiếp và chỉ có ng nội bộ mua … mà ng nội bộ rõ cty nhất mà ko mua nữa thì đúng giống họ AQ :grinning:

Anh đặt trọng số quan trọng vào lợi nhuận phân phối cho cổ đông bằng việc chia cổ tức. Tuy nhiên em thì không quan trọng yếu tố đó.

Có thể định hướng ban lãnh đạo cần tiền để thực hiện dự án thật. Nên ngoài câu chuyện giữ lại lợi nhuận, thì sẽ tiếp tục huy động thêm vốn.

Còn thật giả thế nào khó thể đánh giá. Nên kệ thôi ạ. Đòi hỏi rõ ràng có xa xỉ quá không ạ

Xu hướng chính tuần sau vẫn là xu hướng tăng

Hay quá bạn

Rất chi tiết

Bạn có vẻ giỏi phân tích kỹ thuật nhỉ

Mình nên mua HHV giá nào đây bạn

giờ mua HHV được ko em

Nên chờ chỉnh rồi tham gia sẽ an toàn hơn nha a