Phân tích cổ phiếu HHV

Chờ chỉnh đi ạ, mua giờ không ổn lắm

Dự án Hữu Nghị - Chi Lăng. Chủ đầu tư HHV

HHV đang xuất hiện mẫu hình nhấn chìm giảm. Anh chị có thể cân nhắc chốt lời vị thế ngắn hạn chờ giảm rồi mình cover lại sau

Không mua cp ko trả cổ tức bằng tiền mặt. ĐTC có fcn và lcg trả cổ tức bằng tiền mặt mà giá đã điều chỉnh hợp lý

Có hơi cứng nhắc quá không ạ. Mình là nhà đầu tư thứ cấp, nên mình chỉ quan tâm chênh lệch giá thôi

Đó không phải là cứng nhắc mà là vấn đề nguyên tắc

1 Likes

Trả cổ tức bằng tiền và cp chẳng có i khác nhau

1 Likes

Khác xa nhé anh

2 Likes

Trả cổ tức bằng tiền. Giá trị nó cũng giảm bằng số tiền trả.mà

1 Likes

Nó liên quan đến câu chuyện lãnh đạo làm việc cho cổ đông hay chỉ là giữ tiền trong doanh nghiệp để dùng á anh (maybe rút ruột)

Nên mọi người luôn lo lắng về điều đó

1 Likes

Cứ hình dung là giá trị dn như nồi cháo, phát hành thêm bằng cp như đổ cả thùng nước vào nồi cháo. Để tiền để tăng trưởng là một cách biện minh người ta hay tin nhất, nhưng tăng trưởng rồi lãnh đạo và cả đội ngũ CBNV đc thưởng bằng rất nhiều hình thức, chưa kể rút ruột, in giấy, bán rút tiền thật… Còn cổ đông nhỏ lẻ thì giúp họ thực hiện viẹc này hết lần này đến lần khác

Nói đổi nước vào nồi cháo với câu chuyện chia cổ tức bằng cổ phiếu thì hơi quá. Cũng có gạo có nước

Nhưng câu chuyện huy động vốn 1:1 từ CĐHH thì bỏ thêm nước vào nồi cháo thật. Sẽ làm loãng. Điều quan trọng là doanh nghiệp phải có gạo (Hợp đồng thi công) để đun được một nồi cháo ngon

Về giá cổ phiếu HHV, khả năng cần một nhịp chỉnh nhẹ về đáy cũ. Hoặc thậm chí là về Fibo 0.318 mới có thể tăng trở lại

Vậy là 12,5 rồi

Em không biết vùng nào, cứ để nó hình thành đáy rồi tính anh. Mua trước nó không đúng hướng là gồng mệt nghỉ

Mấy bác nghe em bán cây này là có vốn mua lại giá tốt rồi

Vẫn kiên nhẫn chờ HHV chạy

Giữ lại tiền, trả cổ tức bàng cổ phiếu

Ko mua cp ko trả cổ tức bằng tiền mặt

1 Likes

image
Chạy rồi