Phân tích IJC .. .chân sóng BDS và khu công nghiệp

anh tin em đi, nhìn tiến độ hạch toán dự án và giá vốn thấp cách đây 5 năm thì EPS dự phóng còn cao hơn thế.
Anh kiểm chứng nhé, báo cáo lợi nhuận từ quý 1/2021 anh sẽ thấy . Con IJC này ngang cổ phiếu kim cương

Đợi quý 1 kiểm chứng xem em gái thế nào

1 Likes

Năm nay bắt đầu có nhóm cổ đông lớn vào lái thuyền IJC cùng Becamex, lẽ nào không kỳ vọng cao? Nó đang rót vốn quyết liệt, mà BĐS Bình Dương thì đang very very hot!

1 Likes

nói về khu công nghiệp ở VN thì BECAMEX (BCM) là số 1 rồi, thứ 2 là IDICO (IDC), thứ 3 là SONADEZI (SNZ)

1 Likes

Em này chắc bị bên nào thâu tóm rồi,khả năng mua đủ 51% kiểm soát doanh nghiệp

1 Likes

Uhm. IJC nó thiên về BĐS thương mại, dân sự quanh các KCN. Phần lớn dự án của IJC được làm sát các khu công nghiệp của Becamex để bán cho công nhân viên và chuyên gia hoặc cho thuê. Ví trị dự án được giao gần như là độc nhất và phải có các ông lớn ưu tiên mới có được, tầm Becamex và UBND Tỉnh Bình Dương giao cho.

1 Likes

Công khai báo chí thì có lẽ nhóm thâu tóm ôm trên sổ sách tầm 35% VĐL (80trieu cổ đấu giá vừa rồi). Ông BCM giờ chỉ nắm có 49%. Hiện nay đang do 33 cá nhân tổ chức giữ, nhưng có lẽ sau này sẽ có giao dịch thỏa thuận để gom về. Còn gom thêm tích cực trên sàn (khoảng 25tr cổ) thì câu chuyện hay hơn, hoặc BCM nhả thêm hàng?

Trước tôi cũng nghiên cứu cái này, đội mua IPO chắc chắn là đội muốn kiểm soát DN này rồi. Nhưng để mua đủ 25 triệu trên sàn chắc phải gom lên tầm giá 4x may ra mới mua hết :yum:

2 Likes

Có lẽ nó gom dần dần, đánh lên đánh xuống. Như đoạn vừa rồi có lẽ nhốt thêm dc nhiều. Nhưng ngay việc nhóm đó ôm >35% thì chắc 2 suất thành viên hội đồng quản trị. Mình nghĩ kỳ đại hội cổ đông sắp tới sẽ nhiều chuyện hay.

2 Likes

Trần rồi ! bảng điện trả lời tất cả

1 Likes

chúc mừng anh Tặc khai bút đầu xuân suôn sẻ.

2 Likes

Đoạn này IJC được gom hay đấy. Lên rất đều đều từ từ.

1 Likes

anh em quá khen rồi, bản chất DN nó ngon thì tự khắc ngon thôi , công sức của Tặc là đi khai phá há há :grin: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Chung tàu với bác chủ top…Chờ ngày ijc bùng nổ

2 Likes

ưu tiên DN tốt, EPS cao đoạn này

1 Likes

đoạn này phân hóa cổ phiếu khó đánh, lồi họng tiếp sao :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

i love you taczan, hôm trước bác nhắn em giá 22 coi như đã có lì xì tết roài

1 Likes

Bác Taczan ơi, khi nào phím thêm em với nhé. MinhPhuong được phím riêng vì avatar đẹp phải ko bác?

vậy chắc bác đổi avatar đi :joy:

1 Likes

ở đây toàn group kín mà, tôi thấy ở F247 rất hay là có sự private không xô bồ và ôm đồm giống một số room khác, Chia sẻ nội dung khá tốt.

1 Likes