Phân tích kỹ thuật VNindex năm 2022

17/2/2022. Kháng cự và hỗ trợ của Vnindex
Kháng cự: 1537.06 1498.51 1486.60 1501.92
Hỗ trợ: 1518.39 1495.91

1 Likes

Giảm sốc

Hỗ trợ tăng ga, và mốc hỗ trợ tăng ga để mùa tới :rofl:

1 Likes

Xe muốn tăng ga

Xe muốn tăng ga, chưa biết đi hướng nào.

Có tích hợp lịch trình

Hôm nay có phiên tăng tốt ngoài mong đợi, một đám vượt quá tốc độ, chắc là do đường đẹp

Chúc vui vẻ.

Chào bác Member2006. Em biết bác đã lâu. Nay nhờ một bạn ngày trước học cùng trường nói biết bác, và thường trao đổi và chia sẻ thông tin với bác. Em cũng muốn được tìm hiểu thêm về phân tích kỹ thuật với bác. Bạn em cũng đưa các kiến thức phân tích của bạn ấy cho em nhưng em chẳng hiểu gì. Em chỉ biết là có hiệu quả và em cũng thoát được nhiều cú sập của thị trường. Bạn nói em muốn học phân tích kỹ thuật thì qua đây gặp bác. Đọc bài của bác em nhận ra rất nhiều điều mà trước đây bạn em đưa, em không hiểu nhiều lắm.

Chúc bác đầu tư thành công.

BẠN tôi! Xem inbox để biết thông tin về tôi nhé. Đừng vác tôi đi nói lung tung ở trên diễn đàn F 319. Tôi không thích đâu đấy. Nhất là đoạn về Member2006 gì đó vẽ cái đỉnh gì đó. Tôi có biết về anh trên F 319.

Chưa biết đi hướng nào

Đây là loại phanh tang trống. Vừa xử lý xong dạng “phanh đĩa”, liên quan đến tải trọng.
Như vậy là cũng đã vừa đủ để lái.

Chart 21/2/2022

OK, Các chỉ số trung bình, thời vụ hiệu chỉnh và xu hướng chưa thể cung cấp vì theo thời gian chỉ số này có thay đổi rõ nét. Ví dụ cụ thể là có thay thế vị trí của các ngày trong tuần trong chỉ số trung bình của Fvnindex và Vnindex. Xu hướng cũng đã được phân tích cụ thể hơn. Thêm một thông số Chart mới cập nhật.

Làm người Việt Nam có “thú vị” riêng. Cũng như vậy, cách đây khoảng 100 năm, chúng ta cũng đã từng bị thực dân đô hộ. Nhưng không phải ai gắn mác kẻ đô hộ cũng là kẻ xấu. Trong bối cảnh toàn cầu hóa, chúng ta cũng đã và đang giúp đỡ những dân tộc lạc hậu hơn.

Mời các bác tìm hiểu về Chanel: Nông nghiệp Việt Nam ở Châu phi để thêm yêu và thêm quý trọng người dân Việt Nam và hiểu nhiều hơn về con người Châu Phi.

Nông nghiệp Việt Nam ở Châu Phi

Cho cần câu nhưng không cho con cá

Đang đợi để được nhìn thấy đàn dê, lợn hàng trăm con, đàn gà ngàn con, hình thành các chợ đầu mối thông thương các bản và thị trấn; sau đó bán được tiền mua “cá giống”, đào thêm ao. Ruộng vườn cho bắp, cho rau củ, đời sống càng lúc càng no ấm. Điện đã có, dân trí mở mang trẻ được học hành, sau đó làm đường, làm các công trình dân dụng và lo cho tuổi già, tương lai ngày một khấm khá hơn.

Cảm ơn những người Việt Nam tuyệt vời; cảm ơn những người dân Châu Phi hiền lành và chăm chỉ. Hy vọng một ngày không xa các bạn Châu Phi sẽ thực sự làm chủ cuộc sống trên mảnh đất của dân tộc. Với bản lĩnh và những cố gắng, tích luỹ kinh nghiệm và học hỏi sáng tạo không ngừng tôi tin người dân nơi đây sẽ làm nên những kỳ tích.

1 Likes

Bác Member2006 cho em hỏi. Có phải là cổ tức thì bền vững; giới hạn đàn vật nuôi, và muốn về bờ thì phải đổi lấy cá đúng không ạ? :grin: Bác cứ nói đại đi cho dễ hiểu. Vấn đề là phải nuôi được giống cá mới có đường. Và đường đi phải có trạm quy hoạch, tức là các công trình dân dụng. Sau đó, phải biết nghỉ ngơi để nhường cho lớp trẻ đúng không? Mong bác khỏe, chắc bác vẫn trẻ lắm. Bạn em vừa nhắm Inbox vào Mail của bác đấy nhé.

2 Likes

Lúc đầu tôi cũng không hiểu lắm sao lại là Zt và trị tuyệt đối của Zt - MeanZt mà có thể tìm ra các khoảng cách lệch pha. Nhưng sau khi được giải thích về ngoại ứng, và nội hợp thì tôi phần nào đã hiểu. Ví dụ đơn giản là các nước áp bức (chỉ số toàn cầu) có thể lấy chỉ số Việt Nam làm quy đổi hay là guồng máy. Sau đó, sẽ chạy. Nếu ta tìm được guồng máy cho riêng mình thì tức là ta đã tìm được một Ngoại ứng cho riêng mình. Còn nội hợp ở đây là số lượng cổ phiếu giao dịch tương xứng với các Zt-MeanZt. OK, đó vẫn phải là BẠN Tôi.

Còn đây là kiểu của trạm dân dụng. Rất hoàn hảo cho năm 2021.

Thanks. Dân Việt Nam biết làm đường, biết quy hoạch.

Chart Vnindex 22.2.2022

22.2.2022 Kiến thức của thế kỷ 21, cố gắng để giảm bớt những thứ của thế kỷ 18, 19 hay chuẩn kiến thức của thế kỷ 11 như sóng Eliot hay Fibonanci vẽ càng ngày càng mở rất lung tung và có phần áp đặt thao túng.
Thêm chức năng lọc biến theo ΔZt, tuy nhiên tôi cũng thống nhất với BẠN tôi là không có nhiều ý nghĩa trong ngắn hạn. Và thêm nữa, dưới tác động của các chỉ số lớn trên thế giới thì ý nghĩa càng thấp. Tôi vẫn nghiêng về độ lệch do Ngoại ứng nhiều hơn vì nó bao quát toàn diện hơn các phiên thay vì số ít theo Min. Thường thì công thức ΔZt dành cho các nhà đầu tư, không dành cho dân chứng khoán trade.

Cụ thể chức năng lọc biến theo ΔZt:
ΔSt ΔZt ΔZt2 “Lọc biến theo ΔZt trong đó: Zt - meanZt = min”