Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Sống đời sống cần có 1 tấm chồng…để gió cuốn điiii :slightly_smiling_face:

Em ái nằm ạh :joy::rofl:

P/s: bác đã cứu vớt danh mục của em trong những ngày tăm tối nhất ạh :kissing_heart: ko thì chắc em cũng bị gió cuốn ra đảo rồi :innocent:

4 Likes

Mai e dự đoán sáng đỏ chiều xanh + 10 đ :sweat_smile:

Nay rón rén mua con phẩn của bác Jeans, xanh chút cũng thấy có chút nắng trong lòng

2 Likes

Nhìn theo hướng nhiều gộp trong một hả ban:
Quỹ cơ cấu thì đè giá tốt để gom, quỹ nn tiếp tục bán, dịp lễ và lượng hold cash đang do dự chờ qua mốc kháng cự 1360,1380, lên 1400 chờ xác nhận uptrend?

TT hiện tin xấu đã qua hết, cổ phiếu của mấy anh Nái nợn cũng đã tăng trở lại.
Giai đoạn này thanh khoản thấp giống trước Tết âm lịch và bao giờ cũng vậy, trước một kỳ nghỉ dài bao giờ nđt cũng có xu hướng bán: 1 là để hạ margin, 2 là “sợ” có tin xấu trong những ngày nghỉ…

Phiên mai là phiên cuối tháng nên các quỹ chốt NAV. Thường thì các Blue sẽ tăng trong phiên này để kéo chỉ số để chốt quỹ cho hoành tá tràng.

• Nhỏ lẻ đang lăm le chốt
  • Quỹ thì muốn kéo cho đẹp chỉ số

—> Chúng ta ai canh mua thấp được thì canh, kẹp hàng thì yên tâm kẹp tiếp vì… hết cách.
(Lưu ý là nhiều ACE vẫn dư sức mua = margin mà ko dám mạnh dạn lướt t+ để hạ giá vốn)

Chốt lại: phiên mai nếu VNi vẫn trên 1.350 là điều đáng mừng.
Nếu trên 1.360 thì qua lễ sẽ tạo đà.
Còn nếu có giảm về 1.335 thì cũng ko sao, miễn là ít có cổ cánh “múa bên trăng” là được…

P/s: Theo thống kê là sau quý 1 có khoảng 100k tỷ của nđt đang nằm trong tk các cty CK chờ giải ngân

32 Likes

Gửi lời cảm ơn đến bác trong tuần qua đã khích lệ và níu áo mn lại nhé :two_hearts:. Nhờ các nhận định nên các chứng sỹ còn vớt vát . Rất cảm ơn :shamrock:.

7 Likes

Dấu hiệu nhận biết sớm nếu về 1335 để mua hay bán tn chủ pic nhỉ?

1 Likes

Cụ xem mấy ông kẹ như GAS VCB VIC là rõ thôi

8 Likes

Cảm ơn bạn!

1 Likes

Có thể chỉnh mai thì mình thấy chắc chắn hơn, nếu tạo lập kéo về 1360 thì kéo xác nhận cho dòng tiền mới vào sớm!

1 Likes

Tóm lại bà con ko nên đoán chỉ số, ngoại trừ oánh PS. Nên đưa mục tiêu vào tầm bắn ngay từ bây giờ nếu còn đạn…

9 Likes

Hôm nay em chốt IDI (lời 1 tí tẹo) để có sức mua lướt IDC mà mua xong IDC lại ko lên để bán bớt nên ‘ôm’ thêm 1 mớ nữa á bác. Được cái giá vốn giảm xuống ít :sweat_smile:.

Lướt T0 siu khó bác ạh.

5 Likes

Lươt T0 phải có kỹ năng, ngoài ra mỗi cp có đặc tính riêng, những cp nặng moinv thì ko thể dùng cách này được.

Hơn nữa bác lại sai vì bán IDI: 1 cp đang đà tăng mạnh để mua cp yếu hơn.
Khác nào thịt con ngựa khoẻ để nuôi con trâu bệnh?

20 Likes

Hàng này chơi mình có biết, chờ chỉnh quanh giá 13 hãy vào nhé!

1 Likes

Bác Jean bảo v mai em trung bình giá đến die :skull_and_crossbones::laughing::laughing:

1 Likes

Tháng 5/2021 VNI tăng từ 1.200 lên trên 1.400 điểm trong suốt 2 tháng.

11 Likes

vậy em lại canh để cover hàng lại sau ạh. Khóc 1 dòng sông :sob:.

1 Likes

Đúng là ysl thì phải chữa. Nhờ bác mà em vững tâm còn khỏe nên thì phải chờ :laughing:

Tháng 5/2020 VNI cũng tăng từ 760 lên 900

11 Likes

Cú đạp vừa rồi ai mà lỗ 30-50-60 % thì nhớ 1 đời , nên tâm lý fo đợt này nó khác, rón rén và cẩn trọng hơn nhiều, mình fo 2 lần may chưa lỗ mà cũng phải rón văn rén huống hồ chi các nhà f0, fn bị cutloss k té đái được.

5 Likes