Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Mình non quá, mong cụ @Jean lập nhóm ■■■■ sớm. Muốn là người đầu tư chứ ko phải người chơi ck. Cũng giao động nghe người nàu kia tý cắt lỗ. Nhờ cụ Jean cơ cấu danh mục, nay cũng xanh rồi. Nếu cắt đợt đáy sợ giờ dell dám vào hàng nữa :sweat_smile:

3 Likes

Chắc chắn rồi cụ
Đợt này sẽ có rất nhiều F0 rời bỏ tt vĩnh viễn

Còn lập nhóm thì cần thời gian thẩm định uy tín đã.
Với lại chỉ tv cho ACE thực sự tin tưởng chứ ko à uôm như thiên hạ được!

24 Likes

Bác Jean cho e hỏi e mua IDI giá 25 nắm trung hạn 2-3 tháng thì target lên đc vùng nào ạ?

1 Likes

IDI đã hồi lại được mấy phiên rồi nên có thể chỉnh lại cũng là bt
Mục tiêu lần này là đỉnh cũ quanh 31

3 Likes

Mình tự chiến là chính, đoạn 1425 chọn 4 con PVC, PET, CSV, PC1 hy vọng tt chạm hỗ trợ bật lên.
Xong ngày đó, lần đầu tiên biết cái gọi là cưa chân bàn, dùng trụ giữ chỉ số còn nguyên list mạnh như GIL VHC MWG FPT HAH VPB các kiểu nằm sàn từ sáng, mình sàn cả 4, chờ hồi thì nav bay ra đảo. Được cái nhờ bác @jean nhận định tt nên sau phiên giảm sốc đã bắt đáy hàng đầu cơ bật lại 3 cây tím. Nhưng ko có margin nên chưa gỡ dc bao nhiêu.
Hôm qua nhìn lại 4 em kia, tiếc nếu bữa giờ nằm im có khi sắp về bờ, nhưng chẳng thể biết dc. Dính mấy lần sập giờ ko còn xoắn nữa, gần như mất cảm giác, chỉ biết trong tâm bão càng cần phải bình tĩnh.

5 Likes

E chỉ có cái ko có kinh nghiệm giữ hàng đến target bác @jean ạ, kiểu kéo tím ăn dc 2-30% cái là sợ chỉnh :((

1 Likes

Chỉnh thì kệ nó thôi
Mình xđ dài hạn thì lo gì vài phiên chỉnh

Nếu lần này phá đỉnh thì 4x là điểm đến
Tuy nhiên còn phụ thuộc vào tình hình TT chung giai đoạn tới có tốt hay là ko…

8 Likes

Em cảm ơn bác, đợt rồi e đoán bị bán giải chấp theo tt nên giảm về 21-22, ngon quá mà kẹt nên ko xúc đc. E dùng fibonacci thì trong điều kiện thuận lợi dự sẽ hướng tới vùng 45-46, bác cho em hỏi xác suất vượt đỉnh cũ khoảng bn % ạ?

1 Likes

Tuy nhiên còn phụ thuộc vào tình hình TT chung giai đoạn tới có tốt hay là ko…

3 Likes

Vâng bác. Sắp tới bác có mở khóa học cho e xin một chân nhé ạ :smiley:

1 Likes

Anh ít quan tâm đến VN30 vì anh ko oánh PS
Và cũng ko có dấu hiệu tạo đây nào là VN30 ngửa bụng cả :grinning:

4 Likes

Dấu hiệu tạo đáy là lúc dân tình trên F247 hô nhau bán tháo, chán nản, khóc lóc, chửi bới, đổ lỗi, thề bán hết ko bao giờ chơi nữa…

Và rất nhiều chỉ báo khác nữa.

25 Likes

Chỉ báo đơn giản nhất vừa rồi là FLC quay đầu từ sàn đến trần.

FLC là kẻ buộc chuông cũng là kẻ phải tháo chuông.

Có những chỉ báo đơn giảm thế nhưng ít ai để ý!

20 Likes

Chỉ báo về TA, về thanh khoản, về Tây lông, về chính sách Vĩ Mô…
Kết hợp lại sẽ cho xác suất chuẩn hơn.

19 Likes

E cũng tham gia vài room ■■■■ của môi giới ấy, cũng có mấy ông bảo chơi lâu năm, nhưng chưa nghe ai nói chi tiết về các đợt biến động mạnh như bác @jean nói đoạn Biển Đông ở trên, cũng chưa thấy nhận định cụ thể từng dòng, nói rõ lý do như bác.
E cũng ko muốn tâng bốc bác quá, để bác bình tâm tỉnh táo, nhưng e khen thật, bác gút chóp. :slight_smile:

7 Likes

Ví dụ như sau 1 thời gian dài giảm điểm mà Tây cứ múc ròng mỗi phiên cả ngàn tỷ thì ko đáy là gì?
Khoai lang thấy Tây múc mạnh sẽ chột dạ và ngừng bán.
Chưa kể một số khoai lang khác tinh ranh hơn sẽ đu theo Tây

…Và đáy được tạo ra như thế đó!

Còn về TA thì có nhiều chỉ báo lắm, sau này ngâm cứu em sẽ bít. Ở VN hay dùng RSI, vừa rồi RSI về vùng 20 tương đương với vụ Covid tháng 3/2020 nên cũng có thể coi là một chỉ báo đáy…

26 Likes

Tiền từ CK ko tự sinh ra và ko tự mất đi: tiền chỉ chảy từ túi người này sang túi người khác.

P/s:

• Cao thủ chưa chắc đã ko thua?
  • Tiền biết bao nhiêu cho đủ?
15 Likes

Anh thì ko có đk học hành nhiều như em
Anh có cách tính toán theo kiểu “nông dân” của riêng mình…:grinning:

Quan trọng là anh đam mê CK, nó như cái nghiệp vận vào thân vậy!
Như hôm nay, người ta đi chơi lễ, anh ở nhà ko ngủ trưa lên f chém gió đây…

27 Likes

Giống đi buôn, ăn 9 chuyến sau dồn lại tất tay chuyến thứ 10 mà trật cũng đi củi cụ nhỉ. Nhiều hội nhóm trên này cũng vậy nhiều khi nó hô cho ăn 1,2 con. Sau con thứ 3 hô nhân mấy tk. Ae tất tay cái là đi họp :joy:. Ko phải tiền của mình nhưng nhìn thấy thương cho họ, mù quáng thật.

4 Likes

TA em chỉ cần tìm hiểu vài chỉ báo mà em thấy phù hợp là được
Ko cần phải biết tất cả.
Ban đầu hơi khó nhồi nhét nhưng rồi cũng quen thôi…

16 Likes