Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Hello Jean đã trở lại.
Đ-m bọn f31.9

1 Likes

Về cơ bản thì hiếm có cp bđs nào tốt cả.
Bác thấy đó, mấy dn này có khi nào chia cổ tức bằng tiền mặt hay chưa, có chăng cũng chỉ là chia…giấy.

Còn về TA thì vùng 12 đang hỗ trợ khá tốt.
Ngưỡng kháng cự mạnh sắp tới sẽ là 20

4 Likes

Sao chửi bên đó vậy bác?

1 Likes

Tham gia mạng XH các bác cũng cần thông thuộc một số từ lóng, nhiều bác đọc còm men mà ko hiểu gì…

2 Likes

Ví dụ như BBs hay MMs là gì?
Cá mập, Cá lòng tong là gì?
Cừu là gì và Sói là ai?
Vì sao Bò, tại sao là Gấu?..

11 Likes

Hơi tí là khóa

2 Likes

ví dụ như “đếm cua trong lỗ” nữa :rofl: :rofl: em phải google để hiểu. Cảm ơn đốc tờ :crazy_face: :crazy_face:

3 Likes

Đếm cua chứ ko phải “móc cua” đâu nhé :grinning:

4 Likes

ối chời, thế phải google thêm từ này à :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

2 Likes

Thế mới có sân chơi F247: thông thoáng và thoải mái hơn.
Bên f cũ nhiều thành phần láo nháo ăn cắp quá cũng nản. Chưa kể đám Mod bị tâm thần phân liệt :grinning:

10 Likes

Bđs có idc cũng ngon chứ anh Jean. Cổ tức tiền cũng được 30%, và năm nay kế hoạch cũng như vậy. Anh jean thấy con này năm nay ok ko anh. :beers:

1 Likes

Zô mánh :grinning:

1 Likes

Dn nào mà chia TM tầm 20-30%/năm là ngon. Bởi ko có lãi thật thì lấy gì mà chia ctuc?

8 Likes

Vâng, cảm ơn anh

1 Likes

Nếu xét tiêu chí đầu tư theo cổ tức tiền mặt, giấy để đánh giá tốt xấu thì trên cái chợ này mặt hàng tốt để đầu tư nó tuyệt chủng gd từ lâu rồi.
Eps, pe thì lại còn lừa đảo hơn nữa. Pe 5 khen rẻ mà tính pe theo lãi đột biến 1, 2 năm thì có ngày cũng chết.
Trước covid, chiến tranh thua lỗ ngập đầu, covid, chiến tranh 1 số nước hạn chế xk và được hưởng lợi chu kì đầu cơ hàng hóa thì mưa đến đâu, mát đến đó chứ chả nhẽ mong nó đấm nhau đủ 5 năm nữa hay nó covid thêm vài năm nữa.
Mai táng hải phòng, muôn đời

6 Likes

Chia cổ tức tiền mặt 30% nghe ngon nhưng nếu mua thị giá 80k thì lại chưa chắc. Và nếu chỉ mới dc 1 vài năm ngắn thì không đánh giá được.

6 Likes

“Hồng diện đa dâm thuỷ
Trường túc bất chi lao…”

Đấy là đặc điểm của mấy con mạnh đó em😀

3 Likes

Bác Jean dạy kiểu lày là 1 công đôi việc. Dạy bài nào là người học học được cả 2 lĩnh vực nhé :sweat_smile:

2 Likes

Em thuộc “hồng diện” đúng ko? :grinning::stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes
  • Lấy cổ tức tiền mặt làm tiêu chí lọc sẽ bỏ qua nhiều cp tốt trong giai đoạn này!
  • Lấy một con BĐS hot nhất thị trường không chia cổ tức bằng tiền, bác nhận định về nó thế nào?