Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Đồng ý với bác . Gặp “ quý nhân” + nỗ lực bản thân thì đốt cháy dc giai đoạn

7 Likes

Tính e thì k hợp vs ô bô, thực tế trên TT cố gắng kiếm tiền là tốt nhưng k nên kiếm tiền = mọi giá. Có nhiều thứ khác quan trọng hơn tiền bạc, biết mạng là ảo nhưng hậu quả mang lại cho ace tin tưởng mình là thật, dễ vận vào người lắm.

13 Likes

Trước đây lão ấy cũng hay “chim lợn” nhưng chủ yếu hù doạ đám đông cho zui là chính…

Nay thì ko theo dõi nên ko rõ lắm :grinning:

5 Likes

Em thấy hơi cực đoan, quan điểm cá nhân! E vào pic ô ấy trc cũng tàu ngầm học hỏi thôi, nhưng sau thấy k ổn, kiểu k hợp tính, tư tưởng nên e lướt.

4 Likes

Đúng vậy bạn, cuộc sống k dài như ta thấy, nên sống tốt với ai được nhày thì hãy cứ sống thật tốt , giúp được ai trong khả năng của mình thì hãy giúp.
:kissing_heart:

7 Likes

Tâm sinh tướng bác ạ, e tin luật nhân quả!!! :muscle: :muscle: :muscle:

6 Likes

hình ảnh

Úp bô khi xưa

7 Likes

Bác tin vào “luật nhân quả” thì tuổi đời và trải đời ko phải là ít!

4 Likes

Mình k những tin mà còn được tiếp xúc với tâm linh, trước kia mình vô thần, nhưng khi gặp chuyện xảy ra mình mới biết rằng cõi tâm linh là có thật!
Nói thì ai cũng nghĩ mê tín, nhưng ai được trải qua rồi sẽ có cách nhìn khác về thế giới vô hình.
Cõi âm có… thì cõi trên phải có…
tai nghe mắt thấy đầu suy nghĩ làm mình nhận ra được thế giới khác sau gần 20 năm vô thần!

15 Likes

Hơn thua đúng sai làm gì em.
Em còn “sân si” nhìu lắm đó nha😫

8 Likes

vâng bác, e vẫn kém tuổi bác. Sống đơn giản cho nhẹ nhàng bác ạ.

1 Likes

Thích quan điểm của cụ @Monkey9999. 1000 like, như vậy cuộc sống mới an nhàn đc.

3 Likes

Cứ sống tử tế, biết cho đi sẽ nhận lại gấp bội phần…
Và suốt đời sẽ có quý nhân phù trợ.

16 Likes

em ko biết chim lợn trong giới này nghĩa là gì :sweat_smile: Trước em có follow bác ấy học hỏi vài món. bác ấy có nhận định có đúng, có sai, và chuyến này bác ấy nói downtrend, kêu gọi thu quân cầm cash abcd các kiểu… Em nghĩ, nếu view bác ấy như vậy thì em respect, nghe thế, ko hợp thì thôi, chứ em chả trách bác ấy xúi ai. Họ nghĩ downtrend nên họ làm như thế thì đúng mà. Chừng nào họ ko nghĩ downtrend mà họ hù doạ ngta downtrend để bán tháo, bán tống abcd…khiến nhà tan cửa nát thì lúc đó em trách nguỵ quân tử. (cái này em ko kiểm chứng đc nên em miễn bàn, miễn đánh giá bác ấy) Nói chung, đã lên đây thì mỗi người tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình, mình lỗ thì trách mình đầu tiên.

7 Likes

Có khoảng thời gian mình hay mơ nc vs ng đã khuất mà, ng thân, vài lần đầu sợ, sau bình thường bác ạ. Mình cũng tin là có âm dương.

10 Likes

Nhân quả là có mệnh đề không thể chứng minh.

2 Likes

Tuy k tâm sự đời tư trên này, nhưng cuộc sống hàng ngày vẫn cố gắng rèn luyện từng chút một cụ,
Mặc dù miệng nói thân làm ý nghĩ nhiều lúc vẫn chưa quán được mà còn nhiều cái sai! :blush:

5 Likes

“Chim lợn” là con chim chỉ ăn xác chết.
Tiếng lóng có nghĩa là những nđt chuyên hù doạ những nđt khác bằng các tin cực kỳ xấu khiến họ bán tháo bằng mọi giá và nhân cơ hội đó họ mua được cp giá rẻ…

15 Likes

E cảm ơn bác!!! Sinh có ngày, tử vô hạn. Chẳng nên bận tâm những mối quan hệ k đáng, vì thực tế mình chỉ sống & sinh hoạt trong 1 mqh phạm vi nhỏ, nên k cần phải sân si nhiều làm gì. :grin: :grin: :grin:

10 Likes

I see. Em thì hiểu “cái mồm chim lợn” = cái mồm nói xui xẻo, gàn giở :v nên “chim lợn” = người hay nói điều xui.
chứ ko nghĩ có âm mưu đen tối trong đó :rofl: :rofl:

5 Likes