PHR - Chu kỳ tăng trưởng mới bắt đầu

Bác vô PHR lâu chưa? Nhìn lại lịch sử đi ạ

Theo bài này và nghị quyết thì đối với VSIP3 chỉ có hai phương án

1- Nhận tiền đền bù theo tiến độ với giá >=2.5 tỷ/ha
2- Nhận 20% góp vốn sở hữu trong VSIP3

Nếu theo ý của nghị quyết khả năng cao là nhận tiền đền bù theo phương án đầu tiên. Trường hợp này lặp lại tình huống của NTU2 NTC

Này phải phê phán mấy anh em làm ở Tổng GVR, vẫn chưa ngang đẳng cấp của anh em bên BCM.

3 Likes

Đúng là phong cách làm ăn kiểu nhà nước rất khó phát triển.

Nguồn lực trong tay vô biên, lãnh đạo chỉ là đại diện nhà nước, chả dại gì nghĩ cho nhiều để khai thác hợp lý.

Điểm trừ của PHR chính là phong cách làm ăn nhà nước chậm chạp.

Tưởng bác Tín TTF vào đỡ đi rồi chứ… mà vẫn thế.

1 Likes

Kệ nó thôi, kiểu gì tiền cũng về chậm hay nhanh, Bình dương phát triển mạnh yêu cầu Thủ tướng chuyển đất làm đô thị lúc ấy mới ngon, mấy anh cu Tược nhìn mặt thấy nhậu thôi chứ làm cái gì đâu

Vững tay chèo lên các bác, quý 3 có thể tạo đỉnh năm luôn. Hnay tây xả sẵn test lại thôi

có gì đâu mà ko vững hở bác, chỉ là nó chưa đẹp thôi :smiley:

Mình vẫn kỳ vọng vào giá trị của doanh nghiệp. Nhưng cái gì tốt thì nói tốt, cái gì không tốt chúng ta sẽ nhìn nhận nhé anh em.

Vẫn view PHR tối thiểu 3 con số trong 6 tháng tới nhé anh em.

5 Likes

Trong này chỉ có điểm chú ý là VSIP-3, bác Phi vừa có cập nhật cho anh em.

Tân Bình mở rộng thì PHR vẫn chưa đề cập chi tiết. Nên vẫn chưa có thông tin chính thức.

4 Likes

KCN Tân Bình không biết vướng pháp lí gì không úp mở hoài. Tư duy thấy chậm hơn nhiều so với mấy anh tư nhân, tư nhân đây nhanh còn chớp thời cơ không.

Hôm trước có chia sẻ với anh em. KCN Tân Bình mở rộng GVR đang đẩy nhanh. Rất khả thi triển khai luôn trong năm 2022. Sắp tới mình đi thực địa sẽ update hình ảnh cho anh em.

5 Likes
1 Likes

Khả năng cao là PHR sẽ áp dụng mức đền bù 2.5 tỷ/ha

Năm nay nhận được 200 ha x 2.5 tỷ tiền đền bù = 500 tỷ giai đoạn 1.

1 Likes

Từng đấy đủ hoàn thành kế hoạch năm ko bác ơi?

Đủ chứ bác phần còn lại mảng cao su, mảng thanh lý cao su, mảng BĐS KCN ( KCN Tân Bình, 33% NTC) gánh. Nói chung dư sức.

Năm sau hạch toán 491 ha còn lại tầm 1200 tỷ.

Anh em BCM làm việc thần tốc quá, nhưng tốc độ như thế này thì bác Chính nhà mình là động lực chính. Đôn đốc anh em từ trên xuống dưới cho dự án Lego này.

3 Likes

Mình vẫn vote phương án 20% VSIP-3. Đây mới là tầm nhìn lâu dài của doanh nghiệp.

Riêng GVR, mình cảm giác ngoại giao thượng tầng của doanh nghiệp đang có vấn đề. NTC-3 đến tầm này chưa chạy ra số được cũng có nguyên nhân cả.

5 Likes

Bình Dương đang từng bước trở thành Thâm Quyến của Việt Nam. Nội lực của PHR/GVR tại khu vực Bình Dương chỉ sau mỗi BCM mà thôi.

3 Likes

vấn đề là thượng tầng của thượng tầng đang không biết làm gì cho đúng…
vừa đái vừa dòm…
bđs sợ như China nên siết, siết xong ko ổn lại muốn nới…mà nới thì phải có dây buộc chắc là …luật sửa đổi đất đai mới…còn đang bàn.
Thế nên thượng tầng giữ ghế, đếch dám quyết gì cả, sợ sai…

1 điểm + nữa BCM được hậu thuẫn bởi UBND tỉnh Bình Dương, nên kèo có phần được ưu ái hơn rất nhiều.

3 Likes