PSH Kim cương trong cát!

PSH nếu cứ giữ đà tăng trưởng như này liệu CP chạm được 3x 4x không bạn.

1 Likes

Khó vì dòng xăng dầu mà lãi quá nhà nước phải kìm cương lại

1 Likes

Thế sao bạn lại nghĩ có thể là 2x.

1 Likes

PHT 2:1 giá 14 kéo nên 2x pha loãng là vừa

2 Likes

Giá này theo bạn xúc được không

1 Likes

Giá này nhiều mã khác ngon hơn

2 Likes

Kìm sao dc, công ty tư nhân. Nó lãi vì chênh giá nhập với giá bán và quy mô chứa tăng lên chứ có phải nhà nước đâu mà kìm hãm. PSH DT đột biến quý vừa rồi và dự là sẽ giữ đà này, trong khi các chi phí cố định không thay đổi nhiều. LN sớm muộn cũng nở ra thôi. Nên giá 2x nó không phải là việc phát hành thêm mà công ty nó xứng đáng. Còn có game thì càng thêm chắc chắn điều đó. Giá 14 phát hành trên sàn mà giá dưới thì nó mua làm gì, nó xúc trên sàn thôi. PSH 2023 sẽ rất đặc biệt đấy. Còn chắc bác cũng không còn nhiều. :smiley: Nhưng bác phát hiện ra khá sớm. Nhiều khi quan trọng là bán lúc nào hơn là mua đc giá tốt.

1 Likes

image
DT gấp 2 năm 2022. Thì nó đáng sợ cỡ nào. DT xăng dầu thì không làm linh tinh được. LỢi nhuận sẽ phải lòi ra thôi.

1 Likes

Chúc mừng PSH

PSH về giá 10.x rồi, vào tiếp được không bác chủ thớt ??

vào ngon chứ, gì chứ giá 13-14 là trong tầm tay khi Báo cáo quý 3 ra tin

A e bán hết hàng cho lái rồi nhỉ, mình bắt đầu vào lại đón bctc quý 3. Tồn kho đầu kì 5000 tỷ giá quanh 60 giờ giá dầu 90 không biết psh có lãi không nữa. Mình hơi băn khoăn tí. Kì này mà lãi trên 200 tỷ eps trên 5k giá 11.x chắc cũng đầu tư được. Tìm mãi trên sàn em nào ngon hơn mà chưa thấy nên xúc tạm vậy. Mong không chít

1 Likes

Nay thị trường hoảng loạn em bắt ít đáy mong các anh lái thương tình cho cháu nhà hộp sữa. 5000 tỷ tồn kho của công ty mong sẽ không bị bốc hơi chứ không chết em.

Khoản tồn kho này liệu có bị bốc hơi, bị thiu hay bị bán hòa vốn không anh em. Mình hoang mang quá. Lỡ nó sập về 5 thì sao nhỉ.

1 Likes

bác nói bé bé thôi để e còn lấy lương về gom ;))

1 Likes

Không rõ Quý 3 vừa rồi chiết khấu cho đại lý bán lẻ như thế nào thôi bác

Q3 sẽ vượt kế hoạch năm

Lùa vừa thôi cháu để tích chút phúc đức

Vẫn ổn nhé bạn, năm ngoái khi xăng dầu chạm mức 30 dẫn đến việc nhà nước ưu tiên kìm chế lạm phát, trích hoa hồng thấp cho các đại lý bán lẻ. Lúc đó cả hệ thống kinh doanh xăng dầu phải hy sinh lợi ích cho mục tiêu kiềm chế lạm phât của chính phủ dẫn đến cty bị lỗ nhiều. Năm nay khi giá xăng dầu chưa ở mức quá cao nên trích hh bình thường. Thêm nữa quý này PSH ăn ở hàng tồn kho đầu kì báo cáo là 5000 tỷ khi đó giá dầu chỉ 60 usd, trong quý vừa rồi cũng 6,7 lần tăng giá liên tục từ dưới 20 về 25 vậy em nó không lãi khủng là vô lí.

1 Likes