PSW - ĂN NGỦ CÙNG PHÂN , Siêu cổ phiếu PHÂN ai cũng thèm!

Nhìn về vĩ mô, việc thị trường Trung Quốc thiếu hụt nguồn cung khiến dừng xuất khẩu sang Việt Nam, bên cạnh đó sự đứt gãy của chuỗi cung ứng toàn cầu là nguyên nhân đẩy giá phân Ure tăng chóng mặt. Với giá thành như hiện nay có thể xác định quý 4 năm nay và năm 2022 ổ phiếu nhóm phân sẽ nổi sóng, phá vỡ mọi giới hạn, giống như cổ phiếu hóa chất đợt vừa rồi
Phân bón và Hóa chất Dầu khí Đông Nam Bộ (PSW) báo lãi quý 2/2021 gấp 4 lần cùng kỳ
Theo đó, doanh thu thuần trong kỳ đạt 586,4 tỷ đồng tăng 41,8% so với cùng kỳ, sau khi trừ giá vốn lợi nhuận gộp đạt gần 24,2 tỷ đồng tăng trưởng hơn 138% so với quý 2/2020.
Giá phân Ure tăng mạnh từ nửa cuối tháng 9, lập kỷ lục khiến biên lãi của nhóm công ty con nhà Phú Mỹ tăng mạnh. Báo cáo tài chính hiện chưa công bố ra bên ngoài nhưng trên website doanh nghiệp thể hiện thì quý 3 nhóm này lãi đột biến và sẽ còn lãi khủng khiếp trong quý 4 năm nay và 2022.
BCTC Quý 3 năm nay PSW lãi gấp 104,79 lần cùng kỳ, Tuy nhiên, với lượng tồn kho lớn và giá phân tăng không ngừng như hiện nay thì quý 4 này các doanh nghiệp họ nhà phân con của nhà Phú Mỹ, lãi mới khủng khiếp do giá phân Ure hiện nay đã lên 820 ngàn/bao và cung không đủ cầu.
Nhớ là không được bán, nhất định không được bán. Dù cho sông có cạn, đá có mòn cũng quyết nắm giữ siêu cổ phiếu này anh chị em. Tết và 1 năm 2022 ấm no cho gia đình.

8 Likes

bác cũng đang lên thuyền em này à, tồn kho của PSW lớn lắm đó, quý 4 và năm 2022 ăn lồi mồm

6 Likes

Chuẩn rồi, con này mới chân sóng thôi, dư địa tăng còn nhiều. Cơ bản tốt, giá phân tăng chưa thấy đỉnh đâu

6 Likes

Các công ty phân bón con nhà Phú Mỹ quý 4 này lãi khủng. Quý 3 giá phân bón lên đã lãi to, quý 4 này giá phân bón lên khủng khiếp so với quý 3, như thế này thì tiền lãi ngập công ty,riêng 123 tỷ tồn kho của PSW đã lãi ăn ra 45 tỷ. Quý 4 và năm sau quá khủng

5 Likes

Đồng ý với cụ chủ Top là năm nay nằm im ăn phân, đã lên tàu PSW

4 Likes

Giờ còn vào được không chủ top, thầy giá cũng tăng 1 đợt rồi. Còn điểm vào ko nhỉ

3 Likes

Cảm ơn bác đã chia sẻ, năm nay và sang năm sóng phân là chủ đạo. nhìn PSW thấy target 5x rồi

3 Likes

Chuẩn rồi, hold chặt nhé bác

3 Likes

Với độ khan hiếm và lạm phát tăng thế này, giá phân đang hưởng lợi kép. Lợi nhuận sẽ đột biến

3 Likes

Chúc mừng cụ, năm nay ấm no rồi

3 Likes

Giờ mới chân sóng thôi, PSW xứng đáng với giá 8x

3 Likes

Con này cơ bản tốt, chia cổ tức ngon, giá 8x nhé bác

3 Likes

Kết quả kinh doanh quý 4 ra sẽ có giá 7x nhé các bác

3 Likes

Đang tích lũy đẹp, các bác vào vùng này đẹp

2 Likes

Sáng gom tiền mua ANT k dc.quay sang gom dc 26k các bác ạ