PTB cổ phiếu cô đặc 68 triệu cổ, 2023 cổ tức 20% tiền mặt - mua lại 6.5 triệu cp quỹ giá < = 60k, thị giá hiện tại 40k mua được không?

1 Likes

Nghe lâu rồi mà có thấy tin ngày nào mua đau?

có trong tài liệu HĐCD đó bác, 16/4 này họp thông qua là sẽ mua 6.5 triệu cp quỹ trong Q2-3 năm 2023.
Với lượng cp như này mà mua cp quỹ chắc giá cũng bay, lại PTB lại ăn theo sóng bđs - lợi nhuận từ khi lên sản đều tăng trưởng ổn định thể nào em ấy cũng quay về thời đỉnh cao 80 - 100k/cp

1 Likes

Khó chơi, volume lúc to lúc nhỏ

Mà vụ mua cổ phiếu quĩ đã thông qua, rồi mà,sao giờ lại đi xào lại?

1 Likes

mua vào cp quỹ tốn số tiền lớn, năm nay thu xếp được dòng tiền. bác nào tìm hiểu PTB ưng thì tranh thủ nhặt dần đi nhé

Tới nay vẫn ca bài này thi bỏ đi bác,ko có tiernf mua đau

tùy quan điểm bác, chưa mua thì mình mới có kỳ vọng.
PTB từ lúc lên sàn 2007 tới giờ năm nào cũng lợi nhuận tăng trưởng đều đặn, cổ phiếu cô đặc, cổ tức tiền mặt cao mà giờ dang là đáy của cuộc khủng hoảng thì em đánh giá là cp đang để tích sản khi bđs hồi phục

1 Likes

cuối tuần đại hội mà nay xanh là tuần sau vui lắm đây

1 Likes

Thứ 2 giảm

nhìn dài ôm đến cuối năm kiếm 50% cho nhẹ đầu bác ơi

1 Likes

Đơn hàng giờ có đâu, DN sản xuất vỡ mồm hết

Lấy đâu ra bác. BDS book đc mấy quý nữa đâu. Chủ lực gỗ thì hỏng hình rồi. Giá nó phản ánh đúng đấy. PTB k rẻ đâu.

nếu hiện tại thì nhiều DN bđs còn sấp ml hơn nhiều, đúng là giờ giá phản ảnh đúng thực tại nhưng với tiềm lực hiện có thì nhìn về tương lại mọi thứ tốt hơn thì giá nó sẽ tăng tương ứng. đó là cái tôi kỳ vọng

Đang nói cả tương lai luôn ấy chứ.
BDS ở thời điểm trước khi tăng nóng mới đây đc định giá rẻ so vs tài sản. Còn từ tài sản để ra hiệu quả thì còn lâu. Nó tăng do có kỳ vọng nhỏ lẻ và tay to làm việc thôi.
PTB là khác đó cụ, nó là cổ cơ bản k mang yếu tố đầu cơ như đám kia, nên giá phản ánh khác đó bác. tôi nghĩ PTB giá này mua cũng an toàn thôi còn để đột biến chắc phải đợi lâu đó.

bác nói đúng tính đột biến PTB không thể như đám kia, nhưng bù lại hệ số an toàn cũng tốt hơn.
thời buổi khó khăn mà cty vẫn giữ được lợi nhuận đi ngang, dòng tiền tốt để chia 30% cổ tức bằng tiền mặt (10% đã tạm ứng 2022).còn dự tính mua vào cp quỹ nữa.
thời gian qua cơn bĩ bực đến mà em nó giá quanh 40 - 43 thì tôi nghĩ khi ổn định hơn nó sẽ làm ăn tốt hơn + tiền cổ tức + tăng giá thì lợi nhuận nắm giữ chắc cũng kha khá

xem qua cũng có vẻ hấp dẫn bác nhỉ

Nay ĐHCĐ đã thông qua cổ tức còn lại của 2022 là 20% tiền mặt và phương án mua lại 6.5 triệu cp QUỸ

Chứ nhỏ thế kia đọc thấy gì đau?

PTB mua 41 - 42 nay lên 45.5 ngon rồi các bác nhỉ