PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Lần này chíng trị thế giới phân hoá mạnh!
Mỹ & EU hy sunh lợi ích kinh tế tạm thời để đấu với Putin !

The West is trying to destroy Russia’s economy. And analysts think it could succeed

PUBLISHED THU, MAR 3 20221:26 AM EST

Elliot Smith@ELLIOTSMITHCNBC

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• The G-7 (Group of Seven) major economies have imposed unprecedented punitive sanctions against the Central Bank of Russia along with widespread measures by the west against the country’s oligarchs and officials.
  • French Finance Minister Bruno Le Maire on Tuesday told a French radio station that the aim of the latest round of sanctions was to “cause the collapse of the Russian economy.”

Thấy các nhóm lớn trên thị trường bắt đầu đổ tiền vào dòng P rồi đó …các anh cố giắng đạp mạnh vào nhe…hihi

Giá than cũng phi kinh và giá cp dòng than dậy sóng …nhưng thật sự than thì trên thế giới rất rất ít dùng va sắp tới nhiều nước phát triển ra luật cấm hẳn than luôn đế tránh ô nhiễm môi trường

Giá dầu tăng làm rung động cả thế giới vì tác động rất lớn đến nền kinh tế toàn cầu ! Và các em P phi hợp lý trong khi tiền trong thị trường rất nhiều …hihi

Sao ở nước ngoài, cổ phiếu dầu khí tăng kinh khủng mà ở vn pvs và pvd như chết trôi vậy, chán. Doanh nghiệp hưởng lợi đầu.nguồn mà tăng ì ạch

Hihi…các anh tổ chức VN vốn tham lam, lúc nào cũng muốn ăn hết cả bít lẫn tấc xưa giờ nên đang cố còng lưng ra mà đạp gom hàng đó bác !

Tham khảo nhe các bác

• The firm sees oil trading in a range of $100 per barrel to $150 per barrel until the situation in Ukraine is resolved, according to a research note.
  • “There’s a major, physical, immediate outage that caught an already tight market with very low inventories,” he said.

Bà con nói thế . các anh ý phạt ý ko đánh lên . lúc đó lại… :grinning:

Các anh ko có ý đánh lên . nhỏ lẻ nhà ta làm gì có sức mà kéo lên được :grin:

Hihi… thế giới chứng kiến nhiều Leman Brothers , các tổ chức lớn thế giới cũng như các tỷ phú usd một đi không trở lại …tổ chức , BB mà dzỏm , đi ngựơc thời ngựơc thế thì dễ đi chầu diêm vương chứ có gì hay ho đâu bác ….lịch sử xưa giờ nhiều lắm…hihi

1 Likes

Brent crude futures briefly topped $119 per barrel on Thursday, its highest level since May 2012, on fears of further supply disruptions from Russian sanctions over its invasion of Ukraine. The US took aim on Wednesday at Russia’s oil refining sector with new export curbs and targeted Belarus with sweeping new export restrictions, but has so far stopped short of targeting Russia’s oil and gas exports amid concerns over energy prices. The OPEC+ alliance that includes Russia also stuck to a planned output increase of 400,000 barrels a day in April despite the market turmoil brought by the war in Ukraine. Moreover, US crude inventories continued to decline, with stocks at the Cushing, Oklahoma crude hub dropping to their lowest since 2018.

Tồn kho dầu Mỹ thấp nhất kể từ 2018

1 Likes

Chắc lái đang cố đè chơi đòn tâm lý, đợt này Nga bị cấm vận nên việc hợp tác khai thác vs Nga có vấn đề. T nghĩ lái chơi trò đó, mà nội tại PVD, PVS khoẻ sớm muộn cũng phi thôi

1 Likes

Hihi…chắc thế bác ơi
Thời thế và bà con đều ủng hộ mà

1 Likes

Cứ yên tâm cầm hàng các bác ạ. Thiên thời r

1 Likes

Mấy con này chỉnh hoài. Chắc đè gom hàng.

Con PVM là ngon nhất họ dầu khí: Lợi nhuận tăng trưởng 8 năm liên tiếp. Từ sau khi nhà nước thoái vốn, công ty đã đẩy mạnh việc cải thiện quản trị, tinh gọn bộ máy, giảm chi phí quản lý doanh nghiệp. Ngoài ra PVM nổi tiếng nắm giữ nhiều đất vàng, ví dụ như lô đất 1827 m2 ở số 8 Tràng Thi (Quận Hoàn Kiếm), lô đất 23600 m2 ở đường Đào Cam Mộc (Đông Anh) và nhiều lô đất khác…
Lô đất số 8 Tràng Thi hiện nay đang cho thuê làm quán Vuvuzela, lô đất này nếu đem xây siêu thị DutyFree Shop hoặc xây khách sạn 5 sao thì tuyệt đẹp
Lợi nhuận tăng trưởng 8 năm liên tiếp, PVM chốt danh sách để họp ĐHCĐ

Ttckvn chỉ có lái và tiền

Lái muốn làm gì tuỳ thích mà bác …hihi

Bà con khỏi canh giá dầu nữa nhé! Ttckvn mà…vui …hihi

2 Likes

Cái tội cứ thích chửi bới các anh ý . Các anh ý đạp cho te tua luôn :sweat_smile:

Hihi…thế tốt mà !

Mình có sao bình thế, bác sợ ah, hay bọn tổ chức sợ? Hihi

Mình mackeno lái các loại lái xưa giờ vì lái nào cũng chực chờ ăn tiền thôi, toàn đầu cơ thao túng ….có gì hay ho đâu mà khen thế bác? Hihi

2 Likes

Biết là thế . Nhưng mình nho nhỏ lẻ lên phải ngoan vui vẻ với các anh . các anh mới phát quà cho chứ . :sweat_smile: