PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Cảm ơn đã cho quan điểm.Mình thì chốt sổ lần cuối này rồi,vì đã all in PVS rồi,

Mai em cũng hoán đổi danh mục tí để vào thêm anh…hihi

Bắt đầu PR PVD rồi nè bà con

1 Likes

Pvc ít thôi, pvs nhiều hơn.
Than thì cầm cst.

1 Likes

Thêm PVD hả em?

1 Likes

Pvs anh ! Hihi

Cập nhật tình hình về giá dầu nè, bầcin tham khảo

WTI crude futures rose 2% to near $122 per barrel on Tuesday, having touched a new 2008-high at $130 in the previous session, as Biden’s administration is considering banning imports of oil from Russia even though European allies showed reluctance. TotalEnergies SE was the first big oil company to announce its traders will no longer buy Russian crude and most buyers are already shunning its supplies. Reduced inventories worldwide and a delay in reviving the Iran nuclear deal after Russia demanded trade guarantees from the US was also pressuring prices. US crude stockpiles are expected to have decreased by about 800,000 barrels in the week to March 4. Meanwhile, Russia warned it could stop the flow of natural gas through pipelines from Russia to Germany in response to Berlin’s decision last month to halt the opening of the controversial new Nord Stream 2 pipeline.

Bác cầm PVC trúng ngon rồi, PVC phi mạnh nhất dòng DK

Copy , các bác tham khảo
PVS, PVD sẽ làm không hết việc

Hiện nay nguồn cung hàng năm khí khai thác từ các mỏ khí ở Việt Nam từ 10-11 tỷ m3 khí, sản lượng tiêu thụ khoảng 10 tỷ m3, trong đó 80% cung ứng cho điện, 10% cho sản xuất đạm, 10% còn lại cho sản xuất công nghiệp.
Trữ lượng khí Việt Nam trước khi phát hiện ra các mỏ Ô Môn, Cá Voi Xanh, Kèn Bầu khoảng 150 tỷ m3 tức là đủ dùng cho khoảng 15 năm là hết.
Tuy nhiên sau khi phát hiện cả mỏ khí lớn Ô Môn, Cá Voi Xanh, đặc biệt là mỏ Kèn Bầu trữ lượng khí Việt Nam tăng lên từ 150 tỷ m3 lên 710 tỷ m3 khí, tăng lên gần gấp 5 lần, trữ lượng này có thể đảm bảo sử dụng lâu dài cho đất nước.
so với trữ lượng dầu thô ngày càng suy giảm, thì trữ lượng khí Việt Nam phát hiện tính đến thời điểm hiện tại còn rất lớn, nên cùng với việc giá dầu, giá khí tăng rất mạnh, giá khí cao nhất lịch sử thì triển vọng ngành dầu khí Việt Nam cũng rất sáng sủa

Thấy pvc rén quá ko dám vào ạ

PVC 22-23 mình đã không dám mua đuổi rồi…bác nào thích hàng nóng thì tuỳ các bác nhé…hihi

Oil lại tăng hơn 4% kìa!

130 rồi, ko biết có vụ ji đấy

1 Likes

Nói rồi .gem sóng ngành dầu khí còn dài dài mà

Nè bác ơi, tin liên quan đến cấm dầu Nga

U.S. expected to announce ban on Russian oil as soon as today, NBC News reports

1 Likes

Nhà đầu tư huyền thoại Mỹ buffett . đã nhảy vào cuộc chơi . thì khủng hoảng năng lượng còn dài

Cá mập mỹ cũng nhảy và các em dầu khí chứ đâu riêng gì W.B. đâu bác ơi

1 Likes

Ý tôi ở đây là . buffett . là nhà đầu tư giá trị . dài hạn . lên cũng có thể ông ấy đã biết chước là cuộc khủng hoảng năng lượng còn kéo dài á :sweat_smile:

1 Likes

Đúng rồi đó bác
Giá dầu chắc trụ tầm 8x-9x một thời gian dài

1 Likes

Giới tinh hoa .tai phiệt . luôn luôn biết chước… :sweat_smile:

1 Likes

Vì họ có cái mũi rất to và rất thính …hihi

1 Likes

Lên vì cái gì thì lên tiếp vẫn vì cái đó. Khả năng cao là Mỹ và Châu Âu cắt đường bán Dầu của Nga rồi. Bất chấp những thách thức này, cuộc thảo luận công khai về lệnh cấm dầu Nga đang báo hiệu sự sẵn sàng của các nhà hoạch định chính sách Washington trong việc chấp nhận để chi phí năng lượng tăng cao. “Tính toán chính trị ở đây là bất kỳ tổn thất nào cũng là tốt hơn đưa tiền cho Moskva”, Paul Horsnell - người đứng đầu bộ phận nghiên cứu hàng hóa tại Standard Chartered bình luận. Nguồn: Vnexpress

2 Likes