PVS- PVD: SIÊU CỔ PHIẾU - Thời Thế & Thế Thời không thể khác được!

Giá dầu thô thế giới bốc đầu . là nhóm ngành dầu khí chưng vịt nhà ta lại CE .tim như chưa từng có chuyện gì à :sweat_smile:

1 Likes
1 Likes

Cảm ơn sóng dầu đã mang em về bờ sau bao ngày bị anh Còi Quyết mang đi xa! PVS PVB OIL PLX thật tuyệt vời​:kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes

Sóng ngành dầu khí tăng khá . đợt rồi nhiều bà con ăn to :sweat_smile:

2 Likes

Mình bị Flc cho bay 50% luôn ! Sau đó vào gấp đôi vốn đánh dầu, may quá có duyên nên về bờ bác ạ.hi.
Giá dầu cứ tình hình này còn tăng nữa. Nhưng trading cổ dầu thì phải chấp nhận giá lên xuống theo giá dầu thế giới, xu hướng dài hạn mình nghĩ vẫn tăng tốt.

2 Likes

Xem tin dầu khí VN nè bác

Các dự án điện khí lớn và điện gió sẽ khởi động nhanh thôi

1 Likes

1 Likes

Trung Quốc cũng đang lo lắng thiếu nhiên liệu kìa . tuần mới giá dầu thô thế giới bốc đầu . nhóm ngành dầu khí lại phi tít :sweat_smile:

1 Likes

Chỉnh, tích luỹ và uptrend tiếp nhỉ? Hihi

1 Likes

Nói chung là bà con nhỏ lẻ nhà ta bam sát giá dầu thô thế giới Mà tăng mạnh . thì nhóm ngành dầu khí lại CE tim :sweat_smile:

1 Likes

1 Likes

Giá dầu mà ở mức giá cao thì nhóm ngành dầu khí được hưởng lợi là điều chắc chắc rồi :sweat_smile:

1 Likes

Thanks bác nhé

1 Likes

Phó thủ tướng nhắc Petrovietnam: ‘Thời cơ đến thì phải tiến công’

2 Likes

1 Likes

Không đâu bác ơi
Vì chiến sự và các lệnh cấm còn phức tạp nên giá dầu trụ quanh $100 là hợp lý

Phi đầu cơ quá nát hết kinh tế bác ơi…hihi

2 Likes

Giá dầu hoàn toàn có thể phi về đỉnh cũ 140$/ thùng…
nếu tình hình chiến tranh và thế giới phức tạp thì tiến về 200$ là ko phải ko thể…
CP dầu đang chỉnh là cơ hội của thượng đế ban tặng :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

Múc, xúc, húc… hiếp luôn và ngay thôi…kkkk

2 Likes

W.Buffett mua tiếp nângvsở hữu cp dầu khí nè các bác

Warren Buffett is still buying Occidental Petroleum, adding shares worth $1.5 billion

PUBLISHED SAT, MAR 12 20228:55 AM EST

Alex Crippen@ALEXCRIPPEN

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

In this article

Warren Buffett at Berkshire Hathaway’s annual meeting in Los Angeles, California. May 1, 2021.

Gerard Miller | CNBC

Warren Buffett was not done.

After spending around $4.5 billion last week to buy 91.2 million shares of Occidental Petroleum, he’s spent more than $1.5 billion this week to add another 27.1 million shares to Berkshire Hathaway’s stake.

An SEC filing late Friday revealed the purchases were made on Wednesday, Thursday and Friday at prices between $51.03 and $58.58. The weighted average of the buys is around $56.60.

That gives Berkshire a total of 118.3 million shares that are worth almost $6.9 billion at Friday’s close of $57.95.

As a result, OXY moves up a notch to 9th place on Berkshire’s list of biggest reported holdings of publicly-traded U.S. shares.

And it gives Berkshire nearly 12% of Occidental’s outstanding shares.

When its warrants to buy nearly 84 million shares, obtained as part of its 2019 deal that helped finance Occidental’s purchase of Anadarko, are included, the stake that the SEC pays attention to is around 20%.

The warrants have an exercise price of $59.624, which means they are a few cents away from being ‘in the money.’ Berkshire could then use them to buy at a price lower than the market price, generating an instant paper profit, which increases as the stock prices goes up.

Occidental shares are up nearly 90% over the last 12 months as oil prices have surged.

1 Likes

Ông già gân W.B. lái cp dầu khí ấy nhỉ ? Mình đũa vui thôi nhe

2 Likes
1 Likes