Quá sốc! một đại gia đã nhảy cầu rồi :(

,

MỘT ĐẠI GIA ĐÃ NHẢY CẦU RỒI
một ông anh mình quen đã âm 60 tỷ khi đầu tư 100 tỷ. đối với nhiều người chắc sẽ là 1 thảm hoạ nhảy cầu nhưng mình hỏi ông anh đó thì vẫn rất tỉnh và đẹp trai.
mình: a lỗ thế chuẩn bị nhảy cầu rồi :frowning: phũ nhưng thật
anh: ông bảo Đẳng cấp quan trọng hơn tiền. đó chỉ là lỗ giả vì a ko chốt lỗ thật và ân hận bởi a đang sở hữu hàng triệu cổ công ty xxx; yyy…
tôi: a đu đỉnh rồi bị up bô rồi
anh: a mua rẻ hiện tại và rẻ tương lai nên lỗ chỉ là tạm thời mà thôi: giống như chú mua cái nhà giá 5 tỷ trong khi thị trường 10 tỷ và khi thấy nó bị giảm giá còn 2 tỷ chú có bán đi ko? hay chú huy động tiền múc thêm?
hay như A Vượng ngày giảm điểm bay cả vài nghìn tỷ nhưng vẫn giàu nhất VN
tôi: a ko sợ nó sập à? mất hết vốn thì sao
anh: a đã nghiên cứu kĩ vĩ mô, doanh nghiệp, lãnh đạo rồi mới dám đi tiền to còn bầy gà thi rung lắc tý là chạy rồi. a là đại bàng thích bão tố vì bay càng dễ trên những con bão.
mình: ((( a ra cầu nào nhớ rủ em :frowning:
câu chuyện đi vào quên lãng một thời gian 8 năm sau tài sản a riêng chứng khoán đã lên chục nghìn tỷ chắc sắp vào FORBES
ĐẲNG CẤP QUAN TRỌNG HƠN TIỀN. LỖ CHỈ LÀ NGẮN HẠN.
MUA RẺ THÌ AI CŨNG CÓ THỂ MUA NHƯNG BÁN GIÁ NÀO LÀ ĐẲNG CẤP.
TẦM NHÌN MỚI QUYẾT ĐỊNH ĐƯỢC SỰ GIÀU SANG.
MAY QUÁ E CHƯA KỊP NHẢY CẦU NÊN VẪN CHÉM GIÓ ĐC

22 Likes

Đúng là người có tầm nhìn vĩ mô, đáng học hỏi

2 Likes

chơi chứng ngu thế lỗ 60% mà tỏ ra nguy hiểm

2 Likes

Nhiều, cứ mấc din, vay nóng, nhảy cái nhẹ như lông luôn, vợ con họ hàng chịu, bản ngã có gì đâu.

2 Likes

A thấy chú em mày mới nguy hiểm ấy. :slight_smile: .

1 Likes

Gồng lỗ giỏi thiệt

Nick vừa lập, chém ai nghe

không margin thì cứ tẹt đi. múc đất ngồi chờ vài năm là bình thường mà. thậm chí có thằng nó ko thèm bán đất luôn ấy. những thằng đó mới giàu

2 Likes

ae coi cổ phiếu như tài sản doanh nghiệp nếu soi kĩ doanh nghiệp thì ôm vài năm mới có thành quả được. còn bọn t0 doanh nghiệp chưa kịp lớn nó đã sút vào đầu người khác thì vài hôm là chết

2 Likes

ae chia sẻ thôi. ai nghe đc thì nghe thôi bạn. thời đại khủng hoảng thông tin vàng thau lẫn lộn ae ko lọc rác có ngày đầu toàn rác thôi

1 Likes

Chú còn non lắm chưa phán xét dc ng khác đâu .

Bốc phét nói nhỏ thôi thằng thớt :))

image
tầm nhìn của đại gia khác bọn gà mà. đến khi cả nước khen ngon vào thì lại ăn bô. trường phái của đội thái dúi, long ruồi… mấy chiên za dạy toàn bọn đần.

1 Likes

FLC 8 năm nữa cũng 200k đấy
các chú múc đi a xem nào
cũng phải đi trâu quỳ chữa bệnh một năm đấy

7 Likes

Đẳng cấp. :laughing:

1 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:

22 Likes

Hi vọng với câu chuyện bốc phét ở trên sẽ giúp các bạn có niềm tin hơn ở cuộc sống.

3 Likes

Công nhận, ngu mà cứ còn tỏ ra đẳng cấp.

Chỉ có BĐS mới là nơi sản sinh ra nhiều thế hệ đại gia nhất phải không thầy?