Quán Gió

cụ đã trải nghiệp DATX của diễn đàn chưa?

1 Likes

Nó là gì vậy Cụ… Dxy gẫy, thực sự trong tk có 10%, nhưng vui lắm…Mở ra chân trời mới cho nền kinh tế Vịt…

1 Likes

Công nghệ kinh thật… T thì có robot chạy bằng rau…hehe…đặt sẵn lệnh múc rồi cụ ah.

2 Likes

trong tài khoản cũng chỉ có 10% hàng, chả nhẽ lại phải đua xanh tím đầu phiên hả cụ?

Giờ trong rổ vn30 thì múc mã nào được ạ

chỗ này chỉ buôn gió, không phím 3 chữ cái đâu bác ơi!

2 Likes

@111623 ủa tưởng robot cấm rồi mà bác

1 Likes

@111623 bác chém gió phân tích hay nhá . Đặt ghế làm cốc nước chè đĩa hướng dương nhâm nhi sự đời trứng vịt

1 Likes

Vâng ạ, sorry các bác

2 Likes

quán xá không có hàng để phím nên vắng teo, bác chủ thớt cũng bỏ đi chơi chả buồn trông quán nữa!

2 Likes

hehe, chúng ta buôn gió… TT hôm nay vẫn như hôm qua… chỉ có điều hôm qua tự doanh cân tất… Nhỏ lẻ thì sẵn dép guốc rồi… Dòng tiền đảo liên tục…các nhóm cứ túc tắc tăng, nghỉ… Nếu Dxy giảm dưới 104 thì sẽ tạo hiệu ứng tâm lý tốt lắm… Giờ NHNN đỡ áp lực về tỉ giá… đồng thời cuối năm nguồn tiền ngoại hối về sẽ hỗ trợ. Chỉ có 1 vấn đề là đang tới vùng kẹp, vùng 1125-1150 sẽ rung lắc…nếu sideway tạo đà cho cuối năm thì đẹp.

1 Likes

Chào mừng Cụ, rất vui có cụ thăm nhà… Chém có thể sai nhiều hơn đúng, nhưng là 1 góc nhìn của 1 nhà đầu toi để mọi người tham khảo…

Không sao đâu cụ, mời cụ làm cốc nước chè… Nếu cụ cần soi mã nào thì t có thể xem giúp… cọi như 1 góc nhìn tham khảo.

:heart::heart:

1 Likes

TT đang đỏ lòm… có 2 lý do sơ bộ: 1-có tin 1 dn bđs bị vp chủ tịch gửi công văn sang bộ có ăn…xét về mặt tác động thì nó là tin cho 1 ngành dòng tiền đang vào…nó sẽ không tác động như thm được, vì thời điểm thm bđs đang rất nóng… còn ở vn tin bà trà đá vẫn chuẩn…
2- Hàng đua về, tâm lý sau 1 đợt giảm và chỉ giảm atc nên ai cũng cẩn trọng…
Tuy vậy, vol và giá xanh hôm nay đã thể hiện sự tích cực hơn… Tất nhiên chúng ta không thể quá lạc quan không là MMs vả cho thâm tím ngay… nhưng nhìn nhận khách quan, dòng tiền lớn có vẻ đã ra khỏi hang…
Kệ thôi, MMs làm gì thì chúng ta nương theo, còn niềm tin đang dần được xây dựng, có thể xem xét là giai đoạn nghi ngờ…

1 Likes

1 vấn đề sẽ có rất nhiều góc nhìn… Thực tế vừa rồi hàng về hầu như lãi… nhiều phân tích lo sợ vol gì ở đáy mà to thế…thực ra vol to hay nhỏ cần nhìn ở góc độ liên tục… bởi dòng tiền được luân chuyển, lần lượt đưa các cp lên 1 mb giá mới, tiền không sợ, chứ không phải sợ không tiền… Nếu lượng đi trước và chất thay đổi khi khoảng giá tăng lớn, điều chỉnh giảm chút thì nó là điều tự nhiên… T vẫn chờ phiên nay MMs sẽ làm gì… Dù vni có xanh hay đỏ thì cũng vẫn cảm thấy dòng tiền đang được cởi trói…chứ không bí bách như trước… NH cần tăng trưởng tín dụng 14%… cũng sẽ là 1 cú hích bơm tiền hoặc chính sách cho vay nới rộng hơn…

1 Likes

Chỉ một tin về VFS, TT đổ máu… nhưng nếu cái nhìn tổng quan, tiền lớn trực chờ sẵn…

1 Likes

lên tầu rồi bác ạ, sáng bán chiều mua, anh lái thật có lòng!

1 Likes

Cụ quá siêu…chúc mừng nhé… đánh chứng nhẹ nhàng cho đời nó thanh cảnh… Hnay t bị mấy việc khác nó đè, nên sáng nay múc hơi vội cho bà xã… đang lõm của bà, không biết tối nay nói năng gì đây… :smiley:

1 Likes

do anh lái có lòng thôi cụ ơi, việc cụ làm lõm NAV của nóc nhà thì cứ lấy quỹ đen ra bù lại là ổn thôi, take it easy ! :grinning:

1 Likes